Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเคลม xfx ประกัน ARC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเคลม xfx ประกัน ARC ครับ

ตอนนี้ใช้การ์ดจอ XFX 8800gts 640m ประกัน arc อยู่ครับ

วันนี้ใช้อยู่ดีๆ มีภาพค้างมีแถบเส้นขึ้น อืมมเอาละ เริ่มมีอาการละ สงสัยตลอดปีกว่ามานี่มาราธอนไปหน่อย
    รีคอมรอบนึง อืมม.. แถบสีแนวขวางเหมือนภาพเละยังมีอยู่ เข้าวินโดวส์ไป ปรากาศเป็น default monitor on vga card ภาพ 16bit อืมม ท่าทางจะไม่รอด มันไม่เห็นการ์ดจอซะแล้ว
    เปิดเคสมาขยับให้แน่น อืมมทีนี้ไม่ติดเลย ดับอนาถ - -
    เอาการ์ดจออันเก่ามาเสียบ เปิดติด... 8800 ไปซะแล้ว T_T จบเนื้อเรื่องแล้วครับ ไม่เกี่ยวกับคำถาม

เข้าเรื่องเลย ใครรู้บ้างครับว่าจะเอาไปเคลมที่พันทิพย์ ศูนย์ของ ARC อยู่ชั้นไหน และส่วนใหญ่ได้ของเลย
    หรือต้องรอซ่อมครับ ขอบคุณมากครับ

มันอยู่ชั่นลอย จำไม่ได้ว่าตรงไหน คน อ้วนๆขาว เป็นคนเทส รับ เคลม

Comment

ชั้น2ครึ่งงับ อยู่โซนด้านหลังสุดเลยง่ะ ตรงทางออกลานจอดรถ ....
      ก่อนไปเคลมแนะนำให้ลองโทรไปสอบถามก่อนงับ เพื่อความสะดวกในการตรวจสอบว่ามีสินค้าชิ้นนั้นๆอยู่เพื่อรอเปลี่ยนได้เลยมั้ย
      หากไม่มีจะสามารถอัพเกรดได้มั้ย เพื่อที่จะไม่เป้นการเสียเวลาในการเดินทางโดยเปล่าประโยชน์ครับ ..

Comment

Originally posted by dears View Post
        ชั้น2ครึ่งงับ อยู่โซนด้านหลังสุดเลยง่ะ ตรงทางออกลานจอดรถ ....
        ก่อนไปเคลมแนะนำให้ลองโทรไปสอบถามก่อนงับ เพื่อความสะดวกในการตรวจสอบว่ามีสินค้าชิ้นนั้นๆอยู่เพื่อรอเปลี่ยนได้เลยมั้ย
        หากไม่มีจะสามารถอัพเกรดได้มั้ย เพื่อที่จะไม่เป้นการเสียเวลาในการเดินทางโดยเปล่าประโยชน์ครับ ..
        ท่านเดียนำนำได้ดีมากครับ

ผมเคยเครม FX5500 กับ DCOM โทรไปถามมีของมั้ย เค้าก็ถามว่าน้องมาเอากี่โมง สงสัยจะเตรียมของไว้ให้เลย

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
          พรุ่งนี้จะลองเข้าไปเคลมดูครับ ^^

Comment

อยู่ชั้น 2 หรือ 3 นี่แหละไม่แน่ใจ

คนรับเคลมแมร่งคุยโทรศัพท์ทั้งวัน 55+

ประมาณ 7 วัน หรือแล้วแต่ถ้ามีของ

Comment

ARC เคลมดีมากครับ เพราะเคยเปลี่ยน XFX 7900GT มาแล้วครับ

แต่เสียอย่างเดียวครับ ตอนที่ผมเอาไปส่งร้านที่ซื้อมา แล้วเค้าโทรเช็คให้

พนักงานไม่รู้เรื่องเลยครับ แถมยังเสนอตัว 8400 ให้ผม พร้อม+เงิน (เอ่อ มันห่วยกว่าไม่ใช่เหรอพี่)

เสร็จแล้วก็เลยเอาไปฝากเค้าไว้ รอเคลม และต่อมาที่ร้านบอกว่า ไม่มีของที่พันธ์ทิพย์เลย

ต้องรอ 3-4 วัน ถึงจะได้ ผมก็ทนไม่ไหวละ ไม่อยากรอ เลยไปเองเลยครับ ที่บางบัวทองครับ

ไปถึงบริษัทเลยครับ อิอิ เห็น XFX 8800GT กองไว้เพียบ เห็นแล้วกิเลศพุ่งมากๆ ครับ อิอิ

ไปถึงปุ๊บ พี่เค้าเช็คๆ "โอ้ ขึ้น spot งั้นก็จัดไป เปลี่ยนเลย" ได้เปลี่ยนทันที แถมยังเอาเกมมาให้ลองเล่นอีก

ตอนนั้นได้ Company of Hero กะ Ghost Recon มาเล่นฟรีๆ เลยคับ อิอิ

พล่ามมาตั้งเยอะ ก็จะบอกว่า ประกันของ ARC ดีมากครับ แต่พนักงานที่รับสาย คุยไม่รู้เรื่องเลยครับ = ="
              Last edited by smoker28423; 31 Jul 2008, 13:23:15.

Comment

Working...
              X