Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเม้าส์และจอยเกมส์พอร์ทUSBมันไม่ทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเม้าส์และจอยเกมส์พอร์ทUSBมันไม่ทำงานครับ

สเปกผม cpu PD 930 3GHz
    M/B ASUS P5LD2 SE
    DDR II ROX 512/533*2
    WINFAST PX7300GS
    Sound Audigy
    COMBO/CD ROM
    PSU Enermax 350 W
    รบกวนสอบถาม เม้าส์ จอยเกมส์ USB ใช้ๆไป มันจะค้างหรือหายไปเลย ต้องเสียบใหม่ ตลอดไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ PSU ไม่พอหรือป่าวครับ

เป็นทุกพอร์ตหรือเป็นแค่พอร์ทเดียว

Comment

เป็นทุกพอร์ทครับ

Comment

ลองเครื่องอื่น ถ้าไม่เสีย
        ก็วินโด้เน่า
        ไม่ก็บอดเสียหาย

Comment

เหมือนอาการดีเทคมะเจอลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ(บอร์ด จอย) ถ้ายังมะหายลองดูการตั้งค่าไบออสดูครับอาจมีผิดพลาดก็เป็นได้...เดาเอาอ่ะครับ^^

Comment

ขอบคุณครับ แล้วจะลองดู

Comment

ปลั๊กเสียบกับอุปกรณ์อื่นหรือเปล่าครับ เช่นพัดลม ลองเสียบ แต่คอมดูนะครับ (ผมก็เคยเป็น ถอดปลั๊กพัดลมออก เม้าส์ค้างเลย) ไม่รู้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

Comment

ดูใน Bios ครับ เพราะอาจไม่ได้ Enable ส่วนของตรงนี้ไว้ครับ

Comment

Working...
                X