Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chipset P45 ใส่กับ E8200-8400 แล้วมีปัญหาเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chipset P45 ใส่กับ E8200-8400 แล้วมีปัญหาเหรอครับ

ท่านใด ที่ใช้ Mainboard P45 ตระกูลใดก็ได้ขอ รบกวนหน่อยครับ
    ผมใช้ Mainboard Chipset P45 ใส่กับ E8200-8400 แล้วมีปัญหาครับ
    เล่นเกมส์แล้วค้าง
    ใครพอทราบบ้างว่าเกิดจากสาเหตุใด
    และมีวิธีไหนที่แก้ได้บ้าง

เกี่ยวมั้ยเนี่ย -*-
    ระบุอาการมาอีกครับ ไม่ชัด

Comment

โดนมาหลายคนครับ บางคนก็ไม่โดน... แปลก

ของzมนี่ลง Window ไม่ได้เลย

Comment

ลง WIndow ผ่านครับ
        แต่พอเล่นเกมส์ด้วย 8800GT
        แล้วค้าง เปลี่ยน การ์ดจอก็แล้ว Ram ก็แล้ว
        ก็ยังค้างครับ

Comment

ใช้ PSU อะไร
          System ทั้งหมดมีอะไร มั้ง

Comment

bOARD msi P45 platinum
            ram 1g/1333 ddr3
            CPU E8400
            VGA 8800Gt
            เล่นแล้วค้างครับ การ์ดจอก็แล้ว Ram ก็แล้ว
            ก็ยังค้างครับ

Comment

VGA 8800Gt อาจจะเป็นที่ PSU ไม่พอจ่ายไฟหรือเปล่าคับ

Comment

อัพไบออสเป็นตัวใหม่ยังครับ เห็นมีคนเคยพูดเรื่อง P45 ด้องอัพไบออสตัวหใ่ ถึงจะไม่เอ่อ... อันนี้ไม่รู้ข้อเท็จจริงนะครับ เพราะใช้X48

Comment

1.อัพไบออส
                  2.ดูด้วย ไดเวอร์ชิพเซตที่ใช้อยู่ มีปัญหากะ วินตัวไหนบ้าง
                  3.ดูตัวอื่นๆด้วยคับ อาจไม่เกี่ยวกะบอร์ดก็ได้ หลายปัจจัย แต่ที่น่าเป็นไปได้สุด ข้อ2

Comment

ผม 8400+MSI P45 Platinum
                    ไม่มีปัญหานะครับ...เล่นเกมส์ Davil May Cry 4 ลื่นดีคับ
                    สเปคตามรายเซ็นต์

Comment

MaximusII ยังไม่มีปัญหาครับทั้ง E8400-E8500 ครับ

Comment

p5q ผมยังไม่มีปัญหากับ e8200

Comment

ว่าจะซื้อ E8400 กะ P5Q-Delux อยู่พอดี

Comment

Originally posted by รักกันดี~* View Post
                            ว่าจะซื้อ E8400 กะ P5Q-Delux อยู่พอดี
                            ซื้อเลยครับผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาใดๆแค่ต้องปิด Express Gate เท่านั้นมันจะเร็วขึ้นเวลาบูทเครื่องแรกๆมันก็อืดๆซักนิด ผมใช้ E8400 กะ P5Q-Delux เปิดมา 3-4 วันนี้แล้วยังไม่เกิดปัญหาใดๆ

Comment

E8400 + P5Q Deluxe เหมือนกัน
                              (มีปัญหานิดหน่อย ไป 560x8 / 511x9 ไม่ได้ ร้อนเกิน งิงิ)

ใช้แล้วปกติดีครับไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X