Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง EEE PC900 กับ Aspire One อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง EEE PC900 กับ Aspire One อันไหนดีกว่ากันครับ

ตอนนี้ผมซื้อมาละครับ Asus EEE PC 900 30GB สีดำ ก่อนจะซื้ออยากได้ ASpire One มากกว่า เพราะสวยกว่า แต่เรื่อง Spec ไม่แน่ใจ แต่คนขายเชียร์ EEE 900 มากกว่า เพราะมันเป็นวินโดว์จริงๆ ใช้เป็น Note book ได้เลย HDD ก็ให้มา 30GB เพียงพอแต่การใช้งาน

เรื่องความสวยเนี่ย Aspire One กินขาด แต่ EEE 900 ตัวนี้มีแต่มีสีดำ (30GB) รวมๆ ก็จะดูหรู ขรึม ๆ

แต่เรื่องประสิทธิภาพการใช้งาน ไม่ทราบว่าสองตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ เพราะเราคาก็พอๆ กันเลย

ขอบคุณครับ

asus eeepc ไวกว่าคับ
    แต่acer aspire one สวยกว่าคับ

นี่รอสีดำ และตัวฮาร์ดดีสออกก็จะถอยเอเซอร์มาละ

Comment

วันนี้ ถอย Asus Eee pc สีดำมาเหมือนกันคับ ตอนแรก เข้าวินโด้ พอมาหน้า desktop แล้วมันค้างอยู่ประมาณ นาที ถึงจะกดอะไรได้นี่เป็นที่อะไรคับ คือ ผมลอง ดีเฟกเม้น ฮาร์ดิส ดูก็ เร็วขึ้นกว่าเดิมหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

ลืมตอบท่านบน ตอนแรกผมก็จะสอย แอสปายวัน แล้วคับ แต่เห็นหลายท่าน บ่นเรื่องความเร็วเข้าไป วันนี้ได้ไปลองดู ขนาด ลีนุ๊ก ของตัวเอง ยังช้าเลยคับ T-T สอย อีๆๆ ดีกว่าคับ เค้าทำมาก่อนด้วย ไม่ก็สอยตัว 901 เลยคับ รูปทรงคล้ายๆกัน ^^

Comment

สอย EEE 900 มาแล้วครับ ใช้ได้ไม่กี่ครั้งเองครับ ไม่ค่อยถนัดเท่าไร โดยรวมก็ไม่ช้านะครับ ก็เร็วพอใช้ ของผมแรม 2 GB ครับ

แรก ๆ ตอน start มันจะช้านิดๆป่ะครับ ต้องรอซักพักให้มัน boot เสร็จเรียบร้อย ก็โอเค

ผมซื้อเคสใสมาด้วย พอใส่แล้วก็หนาขึ้นอีกหน่อย เวลาใส่ซองที่ให้มามันจะคับๆ แต่ก็สวยดีครับ

ตอนแรกจะโพสต์ขอแลกกับ AspireOne แต่ตอนนี้เริ่มลังเลละ แหะๆ

Comment

EEEPC โมได้ แต่aspire1 คงหมดสิทธิ์

Comment

aspire 1 ใส่แรมยากครับ ต้องรื้อออกหมด แต่สวยได้ใจครับ keyboard พิมพ์ง่ายกว่า

ลองเลือกเอาละกันครับ

ผมก็กำลังลังเลอยู่

Comment

Working...
              X