Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ โดนไวรัสตัวนี้ไปเอาออกไม่เป็นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ โดนไวรัสตัวนี้ไปเอาออกไม่เป็นคับ

ไมรู้มาได้ยังไง พอผมกดเข้า โฟลเดอร์ไหนก็ตามมันจะเด้งขึ้นมา พอกดปิด มันจะเด้งเข้าเว็ปให้โหลดโปรแกรมมันมาแก้ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ

คนเก่งอย่าเพิ่งหลับนะคับมาช่วยผมที

Comment

ผมก็เคยโดน เวลาคลิ๊กไรมันก็จะเด๊งเป็นอันเมื่อกี้หละ แปลได้ใจความประมาณว่าเครื่องของคุณมี virus อยู่ที่ C:\windows อันทีจริงจริงเมิงหละไวรัสไอสาด ขอด่าที 1 ก่อน ไอ้ตัวนี้เป็น trojan ครับ มันจะให้คุณ download ไรสักอย่างเวลาคุณเข้าเวปหรือเปล่า folder ไรสักอย่างมันจะขึ้นมา
      อยากทราบคุณใช้ antivirus ตัวไหน ไวนะผมรออยู่ ไวๆนะไอ้ทิด

Comment

http://www.freesoftwarehost.com/free...curity-Privacy
        ลองเอาไป killมันดู trojan remover Link ไปไอ้น้อง ไม่ได้กลับมาบอกด้วย

Comment

ใช้ NOD32 คับ -*- มันไม่ฟ้องแถมสแกนไม่เจอด้วย

Comment

Originally posted by artonline View Post
            http://www.freesoftwarehost.com/free...curity-Privacy
            ลองเอาไป killมันดู trojan remover Link ไปไอ้น้อง ไม่ได้กลับมาบอกด้วย
            ไม่มีผลคับมันสแกนไม่เจอ

Comment

ไม่มีคนช่วยเลย -0-

Comment

ผมก็เอาออกไม่เป็นเหมือนกัน แต่ที่เคยโดนๆผมก็ใช้อันนี้ครับ (เสี่ยงดวงเอาครับ)
                1.SmitFraudFix
                2.Vundofix

Comment

ที่ผมเคยเจอเพราะเข้าเวบ ************* แล้วลงโปรแกรมเพื่อจะดูคลิปเขา แล้วเป็นแบบนี้ ทำยังไงก็ไม่หาย ลามอีกต่างหาก เลยเก็บข้อมูลที่สำคัญไว้แล้ว ฟอร์แมตฟูล (ลบทุกไดร์ในฮาร์ดดิสก้อนนั้น) แล้วก็ลงใหม่ ใส่โปรแกรมป้องกันไวรัสแล้วแต่ถนัดและเคยใช้นะ ไม่กล้าแนะนำหรอกว่าใช้อะไร ส่วนตัวผมใช้ บิทดีเฟน หลังจากลงแล้วอัพเดทซะ แล้วก็สแกน เครื่องก่อนครั้งหนึ่ง และก่อนที่จะเอาข้อมูลกลับมาก็ปิดล๊อคออโต้ก่อน แล้วก็สแกนอีก อย่างนี้ก็ไม่เหลือแล้วล่ะครับ ท่านเป็นตั้งแต่เมื่อคืน หากลงใหม่ก็เสร็จแล้วมั้งป่านนี้ และก็ไม่ต้องปวดหัวกะมันด้วย อิอิ
                  Last edited by hunu; 31 Jul 2008, 11:44:33.

Comment

ขอบคุณคับเดียวเลิกงานกลับบ้านจะไปลองทำ

Comment

ใช้ spywaredoctor 6 แก้ได้ครับ
                      ปล. ตอนมาอ่านยังไม่โดนพออ่านเสร็จโดนเองเลย กรรมแท้ๆ แต่แก้ไขด้วย โปรแกรมนี้เรียบร้อยครับ555

Comment

แก้ที่ Registy เลยดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
                          ผมก็เอาออกไม่เป็นเหมือนกัน แต่ที่เคยโดนๆผมก็ใช้อันนี้ครับ (เสี่ยงดวงเอาครับ)
                          1.SmitFraudFix
                          2.Vundofix
                          ขอบคุณคับ ใช้ SmitFraudFix เอาออกได้แล้วคับ

Comment

Working...
                          X