Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอคําแนะนําด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอคําแนะนําด้วยคับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไรอ่าคับ อยากจะขอคําแนะนําจากทุกท่านด้วยคับ

คือผมตั้งใจอัพเกรดไว้เล่นเกมซะส่วนใหญ่คับ อยากขอคําแนะนําดังนี้คับ

1 การด์จอ Galaxy GF8800 GTS 320MB Overclocked Edition ใช้ได้ไหมคับ ตอนนี้ราคา
    เท่าไรแล้วคับ

2 พาวเวอร์ ซัพพลาย คืออะไรหรอคับถ้าซื้อยี่ห้อไหนถึงจะดีคับ แล้วแบบที่จ่ายไฟ 600-700 วัตต์
    ราคาเท่าไรคับ

3 ถ้ามีงบ 10000 บาท จะสามารถทําแบบนี้ในงบได้ไหมคับ
    3.1 ซื้อการด์จอแบบข้อ1
    3.2 ซื้อพาวเวอร์ ซัพพลายแบบอย่างดี
    3.3 เพิ่มแรมม์เป็น 2 เม็กและซื้อเครสอันใหม่

ต้องขอรบกวนทุกท่านด้วยนะคับและขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคับ

Originally posted by dearhong View Post
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไรอ่าคับ อยากจะขอคําแนะนําจากทุกท่านด้วยคับ

คือผมตั้งใจอัพเกรดไว้เล่นเกมซะส่วนใหญ่คับ อยากขอคําแนะนําดังนี้คับ

1 การด์จอ Galaxy GF8800 GTS 320MB Overclocked Edition ใช้ได้ไหมคับ ตอนนี้ราคา
    เท่าไรแล้วคับ 6000 งบนี้ ATI HD4850 6500 แรงกว่ามากครับ

2 พาวเวอร์ ซัพพลาย คืออะไรหรอคับถ้าซื้อยี่ห้อไหนถึงจะดีคับ แล้วแบบที่จ่ายไฟ 600-700 วัตต์
    ราคาเท่าไรคับ TAGAN 480W 1900
    3 ถ้ามีงบ 10000 บาท จะสามารถทําแบบนี้ในงบได้ไหมคับ
    3.1 ซื้อการด์จอแบบข้อ1
    3.2 ซื้อพาวเวอร์ ซัพพลายแบบอย่างดี
    3.3 เพิ่มแรมม์เป็น 2 เม็กและซื้อเครสอันใหม่ สบายมากครับ

ต้องขอรบกวนทุกท่านด้วยนะคับและขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคับ
    .

Comment

แรม 2 เม้ก ที่ไหนมีขายหว่าาาา

Comment

แรม 2 เม้ก เป็นยังไงหว่่า มีขายด้วยหรอครับ

Comment

Working...
        X