Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อ LCD 22" ตอนนี้รุ่นไหนดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อ LCD 22" ตอนนี้รุ่นไหนดีสุดครับ

ผมลองหาข้อมูลเกี่ยวกับ Panel TN มา ผมออกมาไม่ค่อยอยากได้สักเท่าไร แต่ในราคา 8500-11000 มันก็ TN หมดเลยครับ

อยากให้ช่วยเรียงลำดับ ข้อดี-เสีย ครับ ว่ารุ่นไหน ดีสุด แล้วก็ลองลงมาเรื่อยๆ เรื่องราคายังไม่ต้องพูดถึงครับผม

ระหว่าง

1. Dell UltraSharp 2208WFP

2. SAMSUNG 2232GW

3. SAMSUNG T220

4. LG FLATRON W-2252TQ

5. HP W2207H

6. ASUS MW221C

อยากรู้เหมือนกันครับ ดันๆ

Comment

ไม่hpก็เดลเลยสองตัวนี้ดีสุดล่ะลูกเล่นเยอะ จอตั้งตรงได้ขยับขึ้นลงภาพสวยมียูเอชบีให้เสียบที่จอด้วย
      ดูเทียบเอาชอบภาพเเนวไหน
      Attached Files

Comment

เลือกด้วยสายตาตัวเองเลยครับ สวยของแต่ละคน ไม่เหมือนกันครับ

Comment

ผมชอบ dell ครับ ที่ทำงานใช้อยู่ 19 ไม่วาย

Comment

HP ภาพคมดีแฮะ

HP ตัวนั้นมี HDMI หรือป่าวฮับ ?

Comment

Originally posted by missygal View Post
              ไม่hpก็เดลเลยสองตัวนี้ดีสุดล่ะลูกเล่นเยอะ จอตั้งตรงได้ขยับขึ้นลงภาพสวยมียูเอชบีให้เสียบที่จอด้วย
              ดูเทียบเอาชอบภาพเเนวไหน
              ของท่านนี้ 24 หมดเลยใช่มะ

กะว่า จะเอา HP24 กับ 22 Dell

Comment

อะไรก็ได้ ที่ภาพชัดๆๆ

Comment

ไปดูของจริง ดีที่สุด บางครั้ง ดูรูป กะของจริง คนละความรู้สึกเลยยย

ตอนผมซื้อ เล็ง LG ไว้นาน แต่ไปซื้อจริงๆ สอย samsung เฉยเลย

Comment

ดูเองดีกว่านะครับ
                    บางคนทำงานต้องจ้องตัวหนังสือนานๆ ผมว่าใช้จอ ด้านๆสบายกว่าเยอะ
                    ส่วนใหญ่22 คอนทราสสสูงปี๊ด แสบตาทั้งนั้น มอง BenQ ไว้ก็ดีครับ ถูกและดี

Comment

พมแนะนำไปดูด้วยตาตัวเองเลยคับ นั่งปรับค่าต่างๆของแต่ละจอดูหนังHd เล่นเกมส์ ให้ถูกใจไปเลยคับ

Comment

มาตอบเหมือนชาวบ้าน ดูด้วยตาตัวเองเลยครับ ชอบอันไหน เอาอันนั้น ทั้งภาพและวัสดุ

Comment

HPครับ แถมbright Pixel มาให้จุดนึง ^^"

Comment

ผมว่า AOC ก็น่าสนนะคับ

Comment

SAMSUNG 225LW คับ 8000:1

8500 บาท คุ้มคับ

Comment

Working...
                              X