Announcement

Collapse
No announcement yet.

Keyboard+Mouse Wireless Logitechที่ตอนนี้งานIT city เหลือ 999 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Keyboard+Mouse Wireless Logitechที่ตอนนี้งานIT city เหลือ 999 บาท

Keyboard+Mouse Wireless Logitechที่ตอนนี้งานIT city เหลือ 999 บาท
    ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ ใช้งานดีมั๊ยครับ ระยะ***ง ไกลประมาณไหนครับ ตัวคีบอร์ดกัีบเม้าส์ ใช้ถ่าน อย่างละกี่ก้อน ครับ แล้วกินถ่านมากป่าวครับ

ขอบคุณมากๆ ทุก คำตอบคึรับ

ผมก็ใช้ครับ ก็ ok นะ ซื้อมา 1200 แน่ะ ใช้ถ่านอย่างละ 2 ก้อนครับ เม้าจะหมดเร็วกว่ามากเลย ระยะ 2 เมตรยังใช้ได้เลยครับ

Comment

แบบนี้ต้องเปลี่ยนกลับบ้านไปหาซื้อใหม่ตัวเก่ายังเป็นสายอยู่เรยเพิ่งซื้อมา สองเดือนเอง.. แง่มๆ

Comment

อืม ใช่ครับ
        mouse กินถ่านมากๆอะ
        ถ่านอ่อนๆก็เริ่มส่งสัญญาณไม่ค่อยได้ละ

Comment

น่าจะได้ซัก 2 กิโล เน๊อะ

Comment

อยากรู้ระยะ***งระหว่างตัวรับ-ตัวส่งอ่ะครับ ว่าไกลสุดกี่เมตรครับ

ถึง 5 เมตรหรือเปล่าครับ พอดีอยากนอนเล่น

ปล.จอกับเครื่องมันอยู่ไกล

Comment

รุ่นนี้มันรุ่น EX90
              แต่ผมใช้รุ่น EX110 อยู่
              ตอนจะซื้อก็หาข้อมูลของ รุ่น 90 อยู่
              แต่แทบไม่มีใครใช้เลย มีแต่แนะนำรุ่น 110
              เลยไปเปรียบเทียบรุ่นดูในเว็บ logitech
              ได้ออกมาดังนี้
              http://www.logitech.com/index.cfm/ke...oducts=154,345

สุดท้าย วันที่จะไปซื้อ
              ลองไปกดปุ่มเมาส์เล่น ทั้งรุ่น 90 และ 110 ที่ไอทีซิตี้
              ตกลงใจเลือกรุ่น 110
              แล้วออกมาซื้อร้านข้างนอก 55555

มีคนแนะนำ ร้าน P & Y accessory ที่ชั้น 3
              เข้าไปถามราคา รุ่น 110 เขาขาย 1200 บาท
              แต่ในไอทีซิตี้ ขาย 1450 บาท
              ก็ซื้อรุ่น 110

ความเห็นในการใช้
              รุ่น 110 จุดเด่นที่ชอบมากสุดๆ
              มีปุ่มปรับเสียง ค่อย - เบา - mute ได้ที่คีย์บอร์ดโดยตรง
              ไม่ต้องจับเมาส์ไปเลื่อนที่สไลด์บาร์ของวอลลุ่มในโปรแกรม สะดวกมากๆ
              ซึ่ง รุ่น 90 ไม่มี

ข้อเสีย เสียงกดปุ่มเมาส์ ดังกว่าตัวเก่าที่ผมเคยใช้
              ของเดิมใช้ acrox laser รุ่น นเรศวร แทบไม่ได้ยินเสียงกดปุ่มเมาส์เลย

ระยะการรับส่ง
              น่าจะไม่ต่ำกว่า 4 เมตร
              เพราะคอมผมอยู่ติดกับผนังตึกด้านนึง
              ผมลองถอย***งออกมาจนติดกับผนังตึกอีกด้านก็ยังใช้ได้ดี
              ทั้งเมาสืและคีย์บอร์ด

เพิ่มเงินอีกนิดนะครับ
              ดูจากการเปรียบเทียบในเว็บแล้ว
              ผมว่า 110 ดีกว่า

Comment

ข้อเสียอีกอย่างของ 110
                คือ
                มันไม่มีไฟสัญญาณของ ปุ่ม Num lock กับ Cap lock
                เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ
                งงเลย

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านที่แนะนำมากๆเลยครับ

Comment

งานไอที ที่ไหนเหรอครับ

Comment

Originally posted by palonama View Post
                      งานไอที ที่ไหนเหรอครับ
                      พันทิบประตูน้ำ หรือ ตาม สาขา ของ ไอที ซิตี้ ครับ สาขา ซีคอนก็มีขาย ครับ

Comment

EX110 ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                        X