Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc แล้วเสียงหายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc แล้วเสียงหายครับ

ผมได้ทำการ oc เครื่อง
    Intel Celeron 2.4 @ 2.8
    Asus P4Pe X/TE

พอรันวินโด ปกติ แล้วมันจะมี รูปลำโพงอยู่มุมขวาล่าง
    แต่เมื่อ oc มันหายอ่ะครับ เข้าไปดูใน ControlPanal
    มันห้ามติ๊กทุกช่องเลยไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ

เอ้ารูปลำโพงหาย หรือเสียงหายครับ ???

Comment

บัสสูงเกินต้องปรับบัสอุปกรณ์อย่างอื่นเพิ่มตามไปด้วย

Comment

ต้องล๊อคบัส PCI ไว้ที่ 33 MHz ครับ

Comment

ล๊อกบัสทำยังไงอ่ะครับ

Comment

ผมไม่ได้ใช้เมนบอร์ดรุ่นนี้อ่ะครับ
            คุณคงต้องเปิดคู่มือดูอีกทีนะ

1. เข้าไปใน Bios
            2. ไปที่เมนู Advance
            3. ของผมอยู่ในเมนูย่อย JumperFree Configuration
            4. มองหา PCI Clock Synchronization Mode
            ของผมมีให้เลือก 3 แบบ
            - [To CPU]
            - [33.33 MHz] <<----- ผมเลือกอันนี้
            - [Auto]

Comment

ขอคุงฮับ จะไปลองดู(ผมไม่มีคู่มือออิอิ)

Comment

เหอๆๆ ผมไม่มีเมนูที่พี่ว่าเลยใครรู้มั่งครับ
                Asus P4PE-X/TE

Comment

ลองดูรูปจากที่นี้ครับ ไม่รู้จะเหมือนกันหรือเปล่านะ
                  http://www.overclockzone.com/t_u_m/4...ck3/index.html

Comment

บางตัวล๊อกบัซไม่ได้นะครับ

Comment

Working...
                    X