Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit เลย์ออฟพนักงานอีกแล้ว (หรือจะถึงคราอวสานกับยี่ห้อนี้)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit เลย์ออฟพนักงานอีกแล้ว (หรือจะถึงคราอวสานกับยี่ห้อนี้)

ที่มา
    http://www.tweaktown.com/news/9878/u...aff/index.html

หากติดตามข่าวมาก่อน จะทราบว่า Abit ประสบสภาวะขาดทุนมานานแล้ว ยอดขายก็ไม่ได้ตามเป้า ทำให้เกิดการเชิญพนักงานออกเรื่อยๆจนออฟฟิซโล่งหมดแล้ว

หรือจะถึงคราอวสานของเมนบอร์ดยี่ห้อนี้กัน
    (รายละเอียดไปอ่านเอาเองนะครับ)

ไม่เคยใช้ แต่เห็นใจพนักงาน

Comment

ผมว่า Abit ทำเมนบอร์ดดีมากเลยนะ แต่เห็นว่าต่างประเทศเค้าบ่นเรื่องของเสียเยอะ เคลมกระจาย

ไม่อยากให้ Abit จากไปเลยนะ

Comment

ผมว่าบรอด์รุ่นใหม่ๆของเค้าก็ทำออกมาน่าสนใจดีนะ ไม่น่าเลย

Comment

เฮ่อ.........เห็นใจพนักงานครับ

Comment

ข่าวครับ อีกอย่าง มันอยุ๋ปัจจัย หลายๆๆ อย่างด้วยครับ
            เเต่ ที่เเน่ๆๆ ใช้ ABIT DFI ก็ไม่เคยทำให้ผม ผิดหวังเเบบ M/B ของยี่ห่อ ใอ้สัต เลย-*-

Comment

เเล้ว นี่เฮียเล็ก เเก่จะคิดอย่างไรเนี้ยเพราะ เเกโปรจริงๆๆ UGURU -*-

Comment

เหอะๆ เอบิต เคยใช้การ์ดจอ กับเมนบอร์ด

AN7 ตัวเทพ

แต่พอมาสมัย939 และเรื่อยมา มันไม่ค่อยน่าสนใจเท่าที่ควรน่ะครับ ในความคิดผม และราคามันก็แพงกว่าบ้านเขาอยู่นิดๆ (มั้ง)

Comment

ป่มว่าบอร์ดพี่เค้าออกจะแพงอยู่น้าาา เคยไปดูอยุ่เหมือนกันแต่เห็นราคาแล้วไม่ไหวต้องไปค่ายอื่้น

Comment

การตลาดไม่ค่อยดีอ่ะ

Comment

Working...
                    X