Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL E7200 vs AMD 6000+ ค่ายไหนคุ้มค่ากว่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• INTEL E7200 vs AMD 6000+ ค่ายไหนคุ้มค่ากว่ากัน?

อยากรู้ความคิดเหนครับ
    สองตัวนี้
    ส่วนกก้อเล่นเนต ดูหนัง Photoshop(บ้าง) DB2(database)
    เเล้วก้อเขียนโปรแกรม วิดีโอ นานๆๆที

อยากได้ใหม่ซักชุด ว่าจะเปนการ์ดจออนบอร์ดไปก่อน(งบน้อย)
    ช่วยเลือกด้วยนะครับ
    งบ ไม่เกิน 12000 ไม่รวมจอ

แค่ E2XXX หรือ E4XXX ไม่ก็ AMD 4600 หรือ 4800 พอแ้ล้วครับ
    อัดแรม 2 กิ๊ก เผลอๆ ได้ การ์ดจอ กลางๆ อย่าง 3850 (กลางตรงไหนนิ) ด้วยนะนั่น ถ้าเล่นตัวนี้คงต้องเลือก PSU หน่อย

สำหรับงานที่กล่าวมา

Comment

คิออยากไดเผื่ออนาคตด้วยครับ
      ประมานอีกสองปีน่ะ
      เลยอยากได้ CPU ดีๆๆไปเลย
      ค่อยอัพเเรมกะการ์ดจอทีหลง

Comment

เล่นเกมส์ด้วยป่าว

Comment

แล้วแต่ชอบส่วน2อันนี้ราคาใกล้กันชอบอันก็อันนั้นครับใช้ได้เหมือนกันแต่ชอบลากยาวก็7200
          ชอบซิ้งงามๆก็6000+

Comment

เกมก้อเล่นบ้าง
            พวกโปรสตรีทน่ะ
            ส่วนเรื่อง OC คงจะไม่อ่ะครับ
            ชอบใช้แบบเดิมๆๆ ใช้นานๆๆดีกว่า
            ปกติเคยใช้แต่ ด้าน INTEL
            แต่เอาไหม่ครั้งนี้อยากลองใช้ AMD ดูบ้างงง

เลยอยากรู้ว่าที่ราคาใกล้เคียงกัน ค่ายไหนให้ประสิทธิภาพคุ้มกว่าน่ะครับ

Comment

เข้ามาดันก่อนนอนจ้า

Comment

คิดเผื่ออนาคตก้อต้อง 4 หัวแล้ว

6000+ ก้อไหวมังครับเล่นเกม

E7200 ก้อประหยัดไฟ ไหวโหลดบิต

Comment

สี่หัวมันเเพงเกินงบล่ะสิ่ครับ

คิดว่าจะเอาหนึ่งนสองตัวนี้เเล่ะครับ

แต่ยังตัดสินใจไม่ได้

Comment

e7200 ครับไม่ก็ q6600 มือสอง

Comment

ครับบบ

เเล้ว E7200 จะเข้ากับบอร์ดตัวไหนดีล่ะครับ
                      (เปนการ์ดจอออนก่อน ไว้อัพทีหลัง)
                      ที่พอกับงบน่ะ

Comment

X6000+ ตัวนี้ ก็แรงดีคับ แรงแต่ร้อนหน่อยๆ เพราะเป็นรุ่นเกือบท๊อป ของ AMD
                        E7200 ตัวนี้ประหยัดไฟคับ แต่แรงน้อยกว่า กินไฟน้อยเพราะเป็น 45nm ยิ่งเล็กก็ยิ่งยัดทรานซิสเตอร์ได้เยอะ

ก็ ชอบค่ายไหน ก็เอาค่ายนั้นแหละคับ ราคาพอกัน แต่ถ้าให้ผมเลือก ก็คงเป็น x6000+ แหละนะ

Comment

ตกลงตัวไหนเเรงกว่าหว่า??????????

ชักงงเเล้วดิ่

Comment

x6000+ คับ แรงกว่า e7200 คับ

Comment

6000+ 3.0 g เป้นคำตอบสุดท้าย เพราะ ถูกด้วยซิ้งสวยด้วย อิอิ แรงอีกตังหาก

Comment

Working...
                              X