Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องไม่ได้มีแต่เสียงดังตี๊ดดดดตลอดเวลา..ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องไม่ได้มีแต่เสียงดังตี๊ดดดดตลอดเวลา..ครับ

ผมเปิดเครื่องไม่ได้เลยครับมีเสียงดังตี๊ดดดด..ตลอดเวลาเลยพอเปิดดูข้างในเคสมีไฟสีเขียวขึ้นด้วยครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร..ทุกๆท่านช่วยแนะนำผมทีครับว่ามันเกิดจากอะไรครับ

เป็นที่ Ram ครับ ถอด แล้ว ยางลบ ขัดแล้วใส่เข้าไปใหม ครับ..

Comment

1.ลองทำการปิดเครื่องก่อนแล้วเปิดฝาเคสนำremออกมาขัดกับยางลบแล้วปัดเศษยางลบออกให้หมดแล้วใส่ไปใหม่
      2.หากยังไม่หายครั้งนี้ให้ลองการ์ดจอออกมาแล้วทำเหมือนกัน แต่ต้องปิดเครื่องก่อนนะครับ
      ทดลองดูได้คิดว่าน่าจะหาย

Comment

Originally posted by missionfail View Post
        เป็นที่ Ram ครับ ถอด แล้ว ยางลบ ขัดแล้วใส่เข้าไปใหม ครับ..
        ทำทั้งสองตัวเลยหรอครับผมมี512อยู่ 2ตัวช่วยทีนะครับ

Comment

ลองถอดใส่แค่ตัวเดียวก่อนก็ได้ หรือสลับกัน ลองดูก่อน

Comment

Working...
          X