Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจออยู่ใกล้ๆRAMหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจออยู่ใกล้ๆRAMหรือป่าวครับ

การ์ดจอมันอยู่ตรงไหนของเคสครับ..ช่วยแนะนำผมทีครับ

ที่ทำเครื่องหมายไว้คือการ์ดจอ ส่วน Slot สีเหลือง-ส้มนั่นคือแรม

Comment

Originally posted by Dracula View Post
      ที่ทำเครื่องหมายไว้คือการ์ดจอ ส่วน Slot สีเหลือง-ส้มนั่นคือแรม

การ์ดจอเล็กดีจังครับ

Comment

.... เกิดไรขึ้น กับที่นี่

Comment

แล้วไอ 2 ช่อง สีขาว ด้านล่าง มันเสียบการ์ดจอได้มั๊ยครับ

Comment

ไม่ได้ มันคือ PCI

Comment

Originally posted by surrender View Post
              แล้วไอ 2 ช่อง สีขาว ด้านล่าง มันเสียบการ์ดจอได้มั๊ยครับ
              ได้ แต่ VGA ต้องเป็นแบบ PCI นะ

r[url=http://img.thzhost.com/show.php?id=922671e1057d4877792d16b6307ab665][/ul]
              Last edited by TWK.; 31 Jul 2008, 19:19:40.

Comment

แล้วมันจะเป็น PCI-EX 16 ป่าวอ่ะ

Comment

ไม่ครับ

พวกการ์ดจอแบบ PCI ธรรมดาๆ นี่ก็สมัยก่อน agp อีก
                  ที่ดังๆ ที่น่าจะเคยได้ยินก็พวก ของ SIS, S3 virge dx/gx อะไรพวกนั้นน่ะครับ

สมัยนั้นการ์ดจอยังมีสล๊อตเสียบ ram เพิ่มได้ อิอิ
                  Last edited by reindeeruz; 31 Jul 2008, 22:04:44.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ได้ แต่ VGA ต้องเป็นแบบ PCI นะ

r[url=http://img.thzhost.com/show.php?id=922671e1057d4877792d16b6307ab665][/ul]
                    ขอบคุณมากครับผมรู้จักการ์ดจอก็วันนี้แหละครับ

Comment

แต่ก่อนเลยใช้ Nvidia GF2 PCI ด้วย แร๊งแรง ( กี่ปีมาแล้วหว่า )

Comment

อ่าปวดหัว

Comment

มึนตึ้บเรยเรา ...

Comment

Working...
                          X