Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่องการCrossการ์ดจอ2ตัวของATIครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่องการCrossการ์ดจอ2ตัวของATIครับ

อยากจะทราบว่ามีเมนบอร์ดรุ่นไหนบ้างที่มีสลอตPCIe16xสองช่องบ้างครับสำหรับใส่การ์ดจอของATIแบบว่าเป็นบอร์ดที่เวลาใส่การ์ด2ตัวแล้วทำงานที่ 16x+16xครับ รบกวนขอลิ้งดูเมนบอร์ดด้วยก็จะดี เพราะตอนนี้สนใจอยู่แล้วพอดีจะซื้อ ATI Redeon x1950PRO ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว หรือมีการ์ดจอของATIรุ่นไหนบ้างที่จะเอามาใส่แบบครอสได้ด้วยจะดีมาก จะเอามาใส่กะเมนบอร์ดที่กล่าวมาข้างต้นด้วยครับ ขอราคาคร่าวๆหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จะแนะนำSLIของทางNVIDIAมาด้วยก็ได้นะครับ

DFI LP 790FX M2RS
    5800 บาทครับ

จาก http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/795

Comment

ต้องหาบอร์ดที่ ซิป x32 ขึ้นละครับท่าน p5e ก้ดีนะครับ ลองศึกษาดู

Comment

ชิบ x32 ไม่มีนะครับ

ต้องชิบ x38 x48

Comment

อยากได้มั่ง แต่งบไม่ถึง

Comment

ต้องบอกก่อน ว่าจะเอาไปใช้กับ cpu รุ่นไหน ค่ายไหน ถึงระบุรุ่นถูก

ถ้า intel ชิป ก็ X38 X48 ตามข้างบน

Comment

x38 ddr2 ส่วน x48 ddr3

ของ intal
              x38 ddr2 ส่วน
              x48 ddr3 เท่านั้น
              ของ amd
              ไม่รู้

Comment

ขอโทษนะครับ พอดีผมขอขุดขึ้นมาหน่อยนึง คือ ผมอยากลองCrossการ์ดจอทั้งของATIและNvidiaน่ะครับ คือใครพอจะแนะนำได้บ้างว่า การCrossควรทำอย่างไร
                สเปคเครื่องผมนะครับ
                CPU : C2D E7400
                M/B : P5KPL-1600 Chip G31
                VGA : Asus EN8800GT 512MB
                แล้วผมอยากเพิ่ม Series ATI : 4870 512MBอีกตัวน่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

^^^

บอร์ดตัวนี้สล๊อต PCI-EX ช่องที่ 2 วิ่งแค่ 4x นะครับ จะไม่วิกนะครับ ถ้าจะ CF

Comment

ออ ขอบคุณครับ แต่ว่า ถ้าให้ทั่นผู้รู้แนะนำ บอร์ดน่ะครับ ควรจะเป็นรุ่นไหนดีครับ(พอดีผมกะลังเล่งๆ P5Q-Pro Turboน่ะครับ)

Comment

Working...
                    X