Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเป็นสาวกAMDด้วยอีกคนคร๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเป็นสาวกAMDด้วยอีกคนคร๊าบบ

สวัสดีครับชาวAMDทุกคน ฮ่าๆ ผมเคยใช้AMDตัวสุดท้ายก้อX2 3600+ล่ะครับ หลังจากนั้นก้อ

บ้าผู้หญิงเพลินตอนนี้ก้อจะกลับมาเล่นเกมอีกครั้งล่ะ ส่วน 3600+ ตัวเก่าขายไปแว้ว เลยคิดว่าจะซื้อตัวไหม่อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าสเปคนี้เล่นเกมที่ว่ากันว่ากินสเปค สุดโหดอย่าง Crysis
    ได้รึเปล่า (ได้ยินเขาลือกันนะครับ ยังไม่เลยเล่นเอง) .........!

******* ช่วยเลือกCPU ให้หน่อยนะครับ

5600+ 3100บาท
    กะ
    6000+ 4500บาท

เลือกตัวไหนดีครับ
    หรือมีตัวอื่นๆมาแนะนำก้อได้นะครับ เพราะไม่เล่นคอมนานเลย ไม่ค่อยรู้ว่ามันพัตนาไปถึงไหนแล้ว

******* เลือกบอร์ด ให้ด้วยนะครับ เอาดีสุด ลากไกลสุด ในราคา 2000 +- นิดหน่อยนะครับ

ส่วนการ์ดจอเลือกไว้แล้วน่ะครับ 9600GT
    HDD Sea 320GB

Ram 2GB

Power ก้อ Cooler Master "RS-500-PCAR-A3" 500W eXtreme Power Plus Power Supply w/ 120mm Fan Retail 1800บาท ไม่ทราบว่าตัวนี้จะเอาอยู่รึเปล่าครับ

พี่ๆช่วยเลือก บอร์ด/CPU และPower ให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุงมากคับ

2 ตัวนี้ไกลเคียงกันอ่ะ.. ดันมากมาย.

Comment

จะ OC รึเปล่าครับ

ขอเตือนไว้ก่อน ใช้AMD ระวังหน้าตาดี

Comment

บอร์ดราคานี้ ตอนนี้คงไม่พ้น ECS Black 2200.-

Comment

อ๋อ ขออีกสักคำถามนะครับ ในการเล่นเกม CPU จะมีผลมาแค่ไหนอ่ะครับแล้ว 4600+กับ5600+ 2ตัวนี้จะเอาCrysis อยู่ไหม๊ครับ

Comment

Originally posted by IIOASISII View Post
            อ๋อ ขออีกสักคำถามนะครับ ในการเล่นเกม CPU จะมีผลมาแค่ไหนอ่ะครับแล้ว 4600+กับ5600+ 2ตัวนี้จะเอาCrysis อยู่ไหม๊ครับ
            น่าจะอยู่ทั้ง 2 ตัวอ่ะครับ อัดการ์ดจอหนักๆ เล่นได้สบายครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
              จะ OC รึเปล่าครับ

ขอเตือนไว้ก่อน ใช้AMD ระวังหน้าตาดี

ก้อ ไว้ Oc เล่นๆนิดน่ะครับ สัก200-400MHz ก้อพอแล้วอ่าคับ

Comment

อยู่ทั้ง 2 ตัวครับ เล่นเกมเน้นการ์ดจอเป็นหลักครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
                  บอร์ดราคานี้ ตอนนี้คงไม่พ้น ECS Black 2200.-

ครับ ท่านพอจะมีเวบให้สั่งซื้อรึเปล่าครับ พอดี ผมบ้านไกลสัญญาณน้อยน่ะครับ....! อยู่กระบี่เด้อ

ขอบ่นหน่อย ขนาด0Dcomที่นี่ ผมไปถามราคา 5600+ มา ปรากฏว่า 4800บาท ครับ เซงเลย

สั่งจากเวบThanni ดีกว่า 3100เอง 90นาโนเหมือนกัน

Comment

เอา5600+ แหละครับ ประหยัดกันไปเยอะ
                    ส่วนการ์ดจอ จะเอา 9600GT จริงเหรอครับ ช่วงนี้วงการการ์ดจอปั่นป่วนนะ *0*

Comment

ถูกและดี NF6p

Comment

เอาตามงบนั่นแหละครับ AMDของดี ของแรง แต่ไม่แพงอย่างที่คิดครับ

Comment

5000+ ก็พอครับ ที่เหลือรอเอฟเฟคทางการตลาด เชื่อผมดิ ซื้อแพงไปก็แค่นั้น เล่นเกมส์ CPU เอามาคล็อกก้ไปได้ไกลกว่านะครับ

Comment

6000+ราคา4100 jib

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับหลายๆความคิดเห็น

ช่วยด้วยครับตอนนี้ผมไปเจอ 9800GT เข้า 4900บาทเอง ช่วยตัดสินใจให้หน่อยนะครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...14&s_cat_id=26

9800GT มันแรงกว่า 9600GT มากรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X