Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ทีครับ

สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่า เมนบอร์ด นี่ส่งผลต่อการแสดงผลกราฟฟิกหรือปล่าวครับเรนเดอร์ภาพหรือป่าวครับ แล้วพอดีอยากซื้อกาดจอใหม่ อยากทราบว่าสเป็คเท่านี้ เปลี่ยนVGAอะไรดี พอจะเล่นเกมได้ลื่นๆ หน่อย
    ตอนนี้
    Cpu: Core2Quad Q6600 2.4
    Mainboard: Foxconn chipset nvidia 7100/nForce 630i
    Ram: DDR2 PC2-6400(800mhz) single 1x2G
    Vga: Nvidia Geforce 8400 <<< อันนี้แหละที่ผมอยากจะเปลี่ยนมากที่สุด

ขอบอกอีกหน่อย เซ็งมากเลยครับ บอกพ่อขอตังซื้อคอมหน่อย พ่อดันรีบไปเอาของ HP มาให้ กะลองประกอบเองซักหน่อย ของที่ได้ไม่คุ้มตังเลย

เกี่ยวครับทางด้าน ชิปเซ็ตนอร์ตบริดจ์อะครับ

Comment

งั้นของผมมันเลวร้ายมากมั้ยครับ เมนบอร์ดอ่ะ

Comment

คงไม่มีผลทางด้านภาพมั้งครับ...น่าจะทางด้านความเร็วมากกว่า
        รอผู้เชี่ยวชาญอีกทีครับ

Comment

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

รอคนมาตอบ

Comment

ง่า ไม่มีคนตอบเลย

Comment

Working...
              X