Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรุ้ว่า Dante มันเก่งตรงไหนใน DMC4 ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรุ้ว่า Dante มันเก่งตรงไหนใน DMC4 ???

ผมเล่น Mission 13 ที่มันให้สุ้กับ บอสงูต้นไม้ ทำไรไม่ได้เลยไม่ผ่านสักที -*-

-*- ทำไงให้ ดันเต้ กระโดดแล้วฟันหัว มันได้อะครับ

Comment

ก็เลือก สไตร์ดิ คือแบบว่า Dante จะพิเศษ กว่า Nero ตรงที่ Dante สามารถ เปลี่ยน สไตร์ได้4สไตร์เลย นายต้องซับ้เปลี่ยน สไตร์มาใช้ให้เหมาะสมอะ อย่างเราจะฆ่าบอส งูเราใช้หมดเลย 4 สไตร์ เพียงแต่ต้องสลับให้ทัน โดยการกดลูกศรอะ (เราเล่นจอย PS2 นะ) ขอให้โชคดี

Comment

กด 1-4 (ไม่ใช่ numpad นะ) บนคียืบอรืดครับถ้ากดซ้ำเลขเดิมจะได้ dark slayer มาแทน(หลังจากฆ่า อัคนัสแล้วในการเล่นรอบแรก) สำหรับ echidna นี่ sword master กับ Gunslinger น่าจะดีกว่าครับ ผมใช้แต่ gunslinger แอบยิงไปเรื่อยๆหรือจะกระโดดยิงด้วย pandora ให้หลอดเต็มแล้วยิงมิสไซล์ใส่ก็ได้ครับ

Comment

Dante เก่งนะครับ ถ้าเล่นคล่องๆ เก่งกว่า nero ซะอีกครับ

Comment

ถ้าcomboเป็นจะรู้ว่ามันส์แค่ไหน

Comment

Originally posted by darkwiess View Post
              Dante เก่งนะครับ ถ้าเล่นคล่องๆ เก่งกว่า nero ซะอีกครับ
              เห็นด้วยเลยคับ

Comment

โหดนะนั้น ถ้าเล่นเป็นๆ ดันเต้

Comment

ดันเต้มันไม่เก่งหรอกแต่มันโกงเลยล่ะ คอมโบมั่วๆยังแรงเลย
                  ถ้าเอาดันเต้ไปสู้ Sanctus dibolica ได้ไม่มีเสียเลือดหรอกครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ดันเต้มันไม่เก่งหรอกแต่มันโกงเลยล่ะ คอมโบมั่วๆยังแรงเลย
                    ถ้าเอาดันเต้ไปสู้ Sanctus dibolica ได้ไม่มีเสียเลือดหรอกครับ
                    ผมว่าบอสใหญ่นั่นเป็นบอสที่อ่อนที่สุดในบรรดาบอสทั้งหมดเลยครับ ผทใช้nero ยังฆ่าได้สบายๆ ถ้ามีใช้ดันเต้ได้สงสัยจบใน30sec

Comment

ผมใช้น้ำมดสาดเลยครับ เลยครึ่งหลอดที่เหลือฟันเอา

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                        ผมว่าบอสใหญ่นั่นเป็นบอสที่อ่อนที่สุดในบรรดาบอสทั้งหมดเลยครับ ผทใช้nero ยังฆ่าได้สบายๆ ถ้ามีใช้ดันเต้ได้สงสัยจบใน30sec
                        มันเก่งแต่หลบแอบหลอยแค่นั้นแหละครับ เป็นบอสที่ป็อดสุดๆเพราะถ้าโดนมืออสูรต่อยก็มึนตีเกราะแตกจับเอาลงมาสอยฟรีๆไม่รู้กี่รอบ

Comment

ดันเต้เก่งกว่าเยอะครับถ้าเล่นให้เป็น ส่วนเนโรถ้าไม่มีมืออสูรก็ทำไรไม่ได้เท่าไหร่หรอกครับ ดันเต้ฝีมือครับเนโรได้มืออสูรเลยสบาย

Comment

จะเก่งไม่เก่งขึ้นอยู่กับคนเล่นครับ

Comment

กระเป๋าเทพ!!!

Comment

Working...
                              X