Announcement

Collapse
No announcement yet.

advice มันจ่ายค่าแรงพนักงานซ่อมแค่นี้เองหรอครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

+ คอมมิชชั่น เข้าไปก็หลายอยู่นะครับ อิอิ มีแตะเอียด้วย ปีละครั้ง

Comment

.. ช่างซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า บางที่ เงินเดือน ไม่ถึง 4,000 เลยครับ

.. แต่ เงินรวม ล่อไปเกือบ 2หมื่น .. เหอๆ

Comment

Originally posted by nasekas View Post
        .. ช่างซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า บางที่ เงินเดือน ไม่ถึง 4,000 เลยครับ

.. แต่ เงินรวม ล่อไปเกือบ 2หมื่น .. เหอๆ
        ได้เงินตรงส่วนไหนเพิ่มมาอ่ะครับ

Comment

อันนั้นเป็นเงินเดือนตายตัวครับ4000-6000อ่ะแต่ค่าซ่อมเครื่องเค้าจะมีอีกต่างหากแล้วแต่ว่าเค้าจะให้เท่าไรแล้วแต่อาการเพราะว่าถ้ามีแต่เงินเดือนอย่างเดียวช่างจะไม่ค่อยทำงานครับนอนรับเงินเดือนอย่างเดียวผมเคยไปสมัครงานตามร้านเค้าบอกมาครับ(แต่เค้าไม่รับผมง่ะ 555)

Comment

ถ้าบ้านอยู่แถวนั้น จะไปสมัครซะหน่อย ว๊าาาาาา แย่จัง

Comment

ค่าซ่อมเครื่องเพิ่มต่างหากงับ ^^" เงินเดือนมันเงินตายตัว การันตีไว้กรณี ที่ไม่คอมฯ เข้ามาให้ซ่อมอะนะ

Comment

บริษัทส่วนใหญ่ที่มีค่าคอมฯ ค่าอะไรต่างๆ นานา ผมว่า่ เฉพาะเงินเดือนก็ประมาณนี้แหละครับ
                สำหรับวุฒิ ปวช. แต่ปวส. มันน่าจะเยอะกว่านี้อ่ะ สัก 6500-7000 อีกอย่าง เรียนสายอาชีพ ไม่ใช่เีรียน ม.6
                ถึงจะให้เงินเดือนขนาดนี้

แตุุ่้ถ้ามีค่านู่นนี่นนั่น รวมๆ กันเป็นหมื่นก็โอนะครับ

Comment

Originally posted by burmkung View Post
                  ถ้าบ้านอยู่แถวนั้น จะไปสมัครซะหน่อย ว๊าาาาาา แย่จัง
                  555+ จริงหรอพี่

Comment

งานส่วนใหญ่ที่มี คอมมิชชั่น+เงินพิเศษ อะไรพวกนี้อ่ะครับเงินเดือนน้อยอยู่แต่จะได้ค่าคอมฯ เงินพิเศษเยอะอยู่นะครับ

Comment

ชอบที่มันมี แตะเอียอะ อิอิ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                        ได้เงินตรงส่วนไหนเพิ่มมาอ่ะครับ

น้าผมทำงานอยู่ขนส่ง เงินเดือนเพลียวๆ 8-9พัน แต่พอรวมๆแล้ว เกือบๆ 2 หมื่นเฉยเลย

เพิ่งรู้ดูได้ statement

Comment

อาจารย์ มหาวิทยาลัยเงินเดือน 6 พันครับ
                          แต่พอเงินออกจริงๆ มันบวกค่าไรไม่รู้
                          เป็น 2-3 หมื่นเลย

Comment

Originally posted by ladyearn View Post
                            อาจารย์ มหาวิทยาลัยเงินเดือน 6 พันครับ
                            แต่พอเงินออกจริงๆ มันบวกค่าไรไม่รู้
                            เป็น 2-3 หมื่นเลย

มันเป็นวิธีการหลบเลี่ยงภาษีอย่างหนึ่งครับนิยมทำกันหลายที่เลยแม้แต่ธุรกิจห้องเช่าก็ทำกัน

Comment

ผมว่าไม่พอกินหรอกคับ 6000 เอง น้อยมากคับ เพราะเหตุนี้ประกัน เอตไวส์ ถึงราคา่ถูกใช่ไหม...

Comment

Working...
                              X