Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9300 ของผมมันวิ่งแค่ 2G ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9300 ของผมมันวิ่งแค่ 2G ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ

Mainborad P5Q-pro
    ตอนซื้อมาแรกไอ้ ตรง Multiplier มัน *7.5 แต่ตอนนี่ มันเหลือแค่ 6 ต้องไปปรับตรงไหน รึ ทำยังไงฮะ
    Attached Files
    Last edited by zatan; 31 Jul 2008, 21:35:05.

C1E
    EIST
    CPU Speed Step
    VT
    TM2
    ตัวใหนมีปิดให้หมด เพื่อความแรง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      C1E
      EIST
      VT
      TM2
      ตัวใหนมีปิดให้หมด เพื่อความแรง
      มันคือ ตรงไหนอ่ะครับ แบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะฮะ >_<

Comment

Originally posted by zatan View Post
        มันคือ ตรงไหนอ่ะครับ แบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะฮะ >_<
        มันอยู่ในหัวข้อ cpu config อ่ะครับ หรือหาเมนูเกี่ยวกะการปรับแต่ง cpu แล้วเดี๋ยวจะเจอหัวข้อดังกล่าวเอง ....
        หากหาไม่เจอ แนะนำให้ลองเปิดคู่มือของเมนบอร์ดประกอบการพิจารณาด้วยงับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          C1E
          EIST
          VT
          TM2
          ไม่เข้าใจว่ามันจะเปิดมาให้ทำไม แต่บอร์ดที่ผมใช้ไม่ปิดก็เห็นเต็ม ยังงงอยู่เลยครับ ของเพื่อนผม ถ้าไม่ปิด ก็ เห็นไม่เต็มครับ P5E

Comment

อุ อุ

Comment

เข้าที่ bios แล้ว เข้า cpu config ปิด c1e ก็น่าจะเรียบร้อยครับใช้ตระกูลเดียวกัน

Comment

กระทู้ร้อนดันไป 1 ที

Comment

ประหยัดครับลดโลกร้อน แต่ปิด c1e ตัวเดียวก็น่าจะหายและ ช่วยเพิ่มภาวะโลกร้อน 5555555555555

Comment

Working...
                  X