Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้ง Hyper 212 กับบอร์ด DFI P35 T2RS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้ง Hyper 212 กับบอร์ด DFI P35 T2RS

มีท่านใดพอจะทราบมั้ยครับ ว่า ซิ้ง CM Hyper 212 ถ้าเอามาใส่กับ DFI P35 T2RS แล้วซิ้ง cpu จะติดความสูงของซิ้ง Chipset (ตามรูป) หรือป่าว ???

แนะนำหน่อยครับ มี hyper 212 อยู่กำลังจะไปซื้อบอร์ดครับ

ขอยืมภาพจาก ocz หน่อยนะครับ
    Last edited by gofaster; 1 Sep 2008, 15:18:29.

รอดูคนอยากแรง อิอิอิ

Comment

Originally posted by IX View Post
      รอดูคนอยากแรง อิอิอิ

Comment

ความเห็นส่วนตัวจากที่เคยดูมานะครับผม น่าจะติดเล็กน้อย

Comment

เเต่ผมมี บอร์ดตัวนี้เหมือนกันเเต่กำลังหาซิ้งใส่อยู่
          กำลังตัดสินใจว่าใช้นำหรือซิ้งดี

Comment

ไม่แน่ใจครับ แต่ผมว่าอาจจะติด

Comment

hyper 212 มันเปลี่ยน แนว ได้ 2 แนวนิครับ แต่ท่านอาจไม่อยากเปลี่ยนเป็นอีกทางเพราะ ทางลมมันไม่สวย หุหุ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาออกความคิดเห็นครับ ยังไงจะไปลองเทียบๆ ดูอีกที ผมว่ามีติดแน่ๆ เลบ -*-

Comment

CM Hyper 212 (เป็นเรื่อง)

http://forums.overclockzone.com/foru...D8%B9%E1%BC%B9

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    CM Hyper 212 (เป็นเรื่อง)

http://forums.overclockzone.com/foru...D8%B9%E1%BC%B9

ไมเป็นงั้นอ่ะท่าน twk -*-

Comment

Originally posted by gofaster View Post
                      ไมเป็นงั้นอ่ะท่าน twk -*-
                      มะรู้เหมือนกันเห็นอยู่เหมือนกันกระทู้นี้ ผมว่าไขแรงไปหน่อยมันจะมียางรองอยู่ สงสัยแรงเยอะกินยางไปด้วย

Comment

Originally posted by vorakit1 View Post
                        มะรู้เหมือนกันเห็นอยู่เหมือนกันกระทู้นี้ ผมว่าไขแรงไปหน่อยมันจะมียางรองอยู่ สงสัยแรงเยอะกินยางไปด้วย
                        จิตตกเลยผม เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยลื้อมาขันน๊อตใหม่ เหอๆ

Comment

ของผมไข พอปประมาณ ยาง ยังลอย เหนือ PCB บอร์ดเลยครับ แล้วความสูงจาก PCB ของบอร์ด ถึง คลิบล่างสุด4.8Cm ครับ ลองวัดความสูง จาก ซิ้ง ดำของคุณดูว่า จากPCBของบอร์ด ถึง ยอดซิ้งเท่าไหร่ ผมใช้Ax78 ติดพอดีเลย แถมพัดลมอยู่เหนือ แรม ด้วย ช่วยระบาย อากาศ จากแรมได้ด้วย

ลมก็แรงกระจ่าย ออกจากด้านข้างได้ด้วย ช่วยเป่า ด้านหลัง การ์ดจอ อีกด้วยครับ
                          Last edited by ZeeDZAAZ; 5 Aug 2008, 23:35:28.

Comment

Tuniq แน่นอนกว่าครับ

Comment

ว่างๆๆไม่มีรัยทำเลย วาดรูปมาให้ดู ขำขำ จะเขียนในCAD ขี้เกียจมานั่งวัด ระยะเลยวาด มาให้ดูคราวๆๆ[IMG][/IMG]
                              Last edited by ZeeDZAAZ; 6 Aug 2008, 00:20:19.

Comment

Working...
                              X