Announcement

Collapse
No announcement yet.

เท่าไรถึงจะพอ 600w จะพอไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เท่าไรถึงจะพอ 600w จะพอไหม

สอบท่านทั้งหลายซักนิดนึงคับ ว่าสเปคเท่านี้ กับ Tagan BZ600 watt จะพอไหม

เอาแบบละเอียดเลยที่มีอยู่ตอนนี้

cpu : E4500 2.20 (oc 3.20)
    m/b : P5K-R
    Ram : OCZ sli Bus 800 2 Gb (1x2)
    VGA : spark 7300 Gt (กำลังมองๆ ว่าจะเปลี่ยนเป็น 9600 Gt 512 mb)
    hdd : 3 ลูก (160 2 ลูก , 250 ลูกนึง)
    cd-rw 1 ตัว dvd -rw 1ตัว
    sound card : creative 5.1
    ชุดน้ำ 745
    พัดลมเป่าแรม OCZ , พัดลม 12 เซนฯ เป่าหม้อน้ำ 4 ตัว , พัดลม 14 เซนฯ ติดเคส อีก 2 ตัว
    ไฟ นีออน 1 คู่ , แผงไฟ LED 1 ชุด

จากที่กล่าวมาในสเปคข้างบนนั้น ผมใช้ PSU enermax 460 watt (พัดลมเดี่ยว)
    ใช้งานปกติ ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
    แต่ถ้า burn cpu ล่ะก็ เครื่องมันรีสตาร์ทใหม่เองเลยอ่ะคับ
    คิดว่าไฟ คงไม่พอ

เลยมีความคิดว่าจะเปลี่ยน psu น่ะคับ มอง Tagan BZ600 watt เอาไว้
    แต่ไม่รู้ว่ามันจะพอรึเปล่า ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ
    Last edited by bignote; 31 Jul 2008, 23:32:14.

เหลือ ....

Comment

เหลือ ยิ่งกว่าเหลือเฟืออีกครับ

Comment

500w เต็มยังพอเลยครับ

Comment

เหลือบาน !

Comment

Originally posted by dears View Post
            เหลือ ....
            ขอบคุณครับ

Originally posted by ixoxi999 View Post
            เหลือ ยิ่งกว่าเหลือเฟืออีกครับ
            ขอบคุณครับ นี่ถ้าไปใช้ 9600 Gt จิงๆ มันก็ยังเหลือใช่ป่าวคับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            500w เต็มยังพอเลยครับ
            โอ๊ะ...!! ท่านอาจารย์มาคอนเฟิร์มเอง แบบนี้ เอา 600 watt เนี่ยแหละ....

Originally posted by damned View Post
            เหลือบาน !
            ขอบคุณมากๆครับ
            Last edited by bignote; 31 Jul 2008, 23:31:38.

Comment

Working...
            X