Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับความร้อนของ E2180 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับความร้อนของ E2180 ครับ

E2180 ของผมเปิดมาอุณหภูมิอยู่ 41-45 ตอน full load อยู่ 65-70 องศา ความร้อนแบบนี้เป็นปกติไหมครับ เห็นของกระทู้อื่นทำไมมันเย็นกันจัง ของผมซิ้งเดิมๆ ทาซิลิโคลนหลอด 20 บาทสีทอง เคสปิด พยายามจัดสายระบายภายในดีแล้ว มีพัดลมข้างหลังอีกตัวดูดลมที่พัดออกจากซีพียู

ภาพนี้เป็นตอนธรรมดา

ภาพนี้เป็นตอน Full Load

ดันๆ

Comment

ปกติ

Comment

ก็น่าจะปกติและครับ

Comment

น่าจะปกตินะถ้าแต๊ปก็ไม่ปกติและ

Comment

อ่อขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ ตรงไหนที่บอกว่าเป็นอุณหภูมิของเมนบอร์ดอะ ผมไม่เห็นมีเลย

Comment

ผิดปกติครับ อุณหภูมิแวดล้อม 31-33 ความร้อนCPUไม่ควรเกิน40 ครับ(ซิงค์เดิมๆ) ลองเปลี่ยนซิลิโคนทองเป็นแบบขาวธรรมดา
              Last edited by kt_shy; 23 Aug 2008, 08:33:49.

Comment

Originally posted by tar2199 View Post
                อ่อขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ ตรงไหนที่บอกว่าเป็นอุณหภูมิของเมนบอร์ดอะ ผมไม่เห็นมีเลย

Comment

Originally posted by Benny_c View Post
                  ขอบคุณครับ เพิ่งรู้น่ะ แหะๆ หน้แตกเยย

Comment

รุ่นยอดนิยม ร้อนตับแล๊บ ....
                    ขนาดเอา TRUE BLACK ดับร้อน ยังวิ่งไม่ถึง 4G ซะทีแฮะ ..

Comment

เปลี่ยนซิลิโคลนเรียบร้อยแล้วครับ ความร้อนเท่าเดิม แต่พอเปิดแอร์ 25 องศา ความร้อนจากซีพียูลดลงเหลือ 35 องศา นี่สงสัยอุณหภูมิภายนอกเป็นปัจจัยสำคัญเหมือนกันนะเนี่ย หึหึ

Comment

ใช้ อยู่นะครับ แต่ ซิงค์ ผมไม่ค่อยเวิร์ค (ซื้อเพราะความเขลา) ตอนนี้ ดันไปถึง 3.00 ไฟ 1.49 เปิดมา ก้อ 59องศาล่ะ เปิดไปซักพัก 67 องศา เรยย ก้อยัง คิดเหมือนกันว่า เป็นเพราะซีพียู หรือว่า ซิงค์เรามันห่วยเอง (หรือว่าทั้งสองอย่าง) (ไม่อยากจะบอก ว่า ซิงค์ RocKetII) ว่าจะหาเปลี่ยนเหมือนกัน อะไรดีน้า.. สนใจ v1 อยู่ เพื่อน ๆ ว่า เวิร์คป่ะคับ

Comment

ของผมใช้ชิงค์ ASUS Silent Square Pro
                          Last edited by pumasus; 4 Sep 2008, 07:49:01.

Comment

ผมก็38-49 องศาเอง เดิมๆไม่มีเเอ

Comment

ผมใช้ e2160 +u120 Oc 425*4 ไฟ1.5 fullload ไม่เกิน 65ครับ ซิลิโคลนขาวธรรมดาก็ดีแล้ว

Comment

Working...
                              X