Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากครีดอทเอ+น้องjionด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากครีดอทเอ+น้องjionด้วย

ใช้ WAG200G(เพิ่งซื้อในนี้มา) แล้วอยากครีดอทเอแล้วให้น้องเข้ามาเล่นด้วยกันได้
    รบกวนกูรู...กูรู้ อธิบายทีครับ(มีรูปปลากรอบด้วยก็ดีนะครับ )

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ดัน อยากรู้จ้ะ

Comment

....

Comment

จะต้องเปิดพอทไฟวอลนะคับ โดยเข้าไปดูพอทของดอทเอที่ option มันจะเป็นตัวเลขอยู่ 4 ตัว นะครับ แล้วเอาไปใส่ในไฟวอลทั้งแบบ tcp และ ucp เสจปุปถ้าเป้นโมเด็มเร้าเตอร์ก้อต้องฟอทเวิค port อีกนะครับ คือเอาตัวเลขสี่ตัวไปใส่ มันจะมีเวบบอกว่ารุ่นไหนฟอทเวิค port ยังไง แต่ชื่อไรไม่รู้อ่ะครับ ยังไงลองเสริจจาก google ไปพลางๆก่อนนะ เกียวกับเรื่องการ forward port

อันนี้ที่ผมเคยทำมานครับ

Comment

Working...
        X