Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงหรือไม่ครับกับข้อความต่อไปนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงหรือไม่ครับกับข้อความต่อไปนี้

ไปอ่านเว้ปเกี่ยวกับเกมส์มาน่ะครับในความเห็นส่วนตัวอาจจะเชียพวกคอนโซลมากกว่าPC
    เลยอยากถามว่าข้อความที่เค้าโพสมาเนี่ยจริงเท็จแค่ไหนครับ ผมไม่ขอบอกล้ะกันว่าเค้าเป็นใครแต่เค้าโพสมาอย่างนี้ ไม่อยากให้ทะเลาะกันครับ
    Attached Files

- -* เกรียนมาก

Comment

รู้ลึกดี แต่ดูเหมือนไม่รู้จริง

Comment

เค้าเขียนให้ขำเล่นมั้งครับ เพราะลองอ่านดีๆเหมือนกำลังแร๊พอยู่เลยครับ โย่วๆ

Comment

เครื่องผมไม่เคยเปิดฝาเล่นครับ ดูอุณหภูมิเอาเอง ห้องไม่เเอร์ ตอนนี้ประมาณ27-30องศา

เอาสายอะไรมาพันขดๆเหรอครับที่ว่าเป็นหม้อแปลงจำลอง
          เท่าที่ผมทราบมา หม้อแปลงไฟฟ้าแบบที่ใช้งานกับวิทยุ ทีวี พวกนี้จะประกอบด้วยแกนเหล็ก E I ขดลวด Primary , Secondary
          มองยังไงสายไฟที่พันไว้ในคอมก็นึกไม่ออกครับว่ามันเป็นหม้อแปลงจำลองยังไง

สายSataมาขด ทำให้เกิดคาปาซิชั่น ตัวนี้ไม่รู้จักครับไม่ทราบมาก่อนด้วยว่ามันมี รู้จักแต่คาปาซิเตอร์ รอท่านต่อไป

สายไฟHDDมาเสียบพ่วงกับพัดลม ไฟฟ้าสถิตจากพัดลมจะได้วิ่งเข้าHDD
          ไม่รู้ว่าพัดลมเอาไฟฟ้าสถิตย์มาจากไหน
          จากการที่ใบพัดพลาสติกซึ่งเป็นฉนวนไฟฟ้าหมุนตัดกับอากาศเหรอ
          ถ้าบอกว่าสนามแม่เหล็กก็ว่าไปอย่าง

ฮาร์ดดิสประกัน5ปีครับ เสียก็เคลม
          ผมเห็นบางคนใช้แบบIDEซึ่งสายเสียบไฟเป็นMolex4พิน เค้าก็พ่วงกันไปซะทุกอย่าง ใช้มาเป็น10ปีไม่ยักกะเห็นมันลาโลกซักที

พิจารณาเอาเองครับ

Comment

-ช่วงต้นไม่เถียงครับ แค่เขียนแบบเอาข้อเสีย (ที่บางคนเจอบ้าง บางคนไม่เจอบ้าง)มารวมกันเท่านั้นเอง อุปกรณ์อื่นก็มีข้อเสียบ้าง บลาๆ

-เมื่อไหร่ที่เราใช้สายเปลือยกัน (ฉนวนไม่ต้องทองแดงเพียวๆ) ข้อนี้อาจจะจิงครับ 555

-สาย SATA มุขนี้ไม่เคยได้ยินแฮะ แต่สาย SATA ( ที่ไม่ได้ทำพิเศษ ) ขาดในง่ายครับ ดัดมาก ขดมาก แป๊ปๆเสีย

-อันนี้ไม่เถียงเลย ยุคสมัยก่อน เป็นเรื่งที่พูดต่อกันมาครับ สาย Power ที่มา HDD ไม่ควรที่จะเชื่อมกับ อุปกรณ์อื่นเลยด้วยซ้ำ (เคยมีคนว่าไว้ นานมาแล้ว ) เพราะ PSUและ HDD แต่ก่อน ไม่ได้ดีเหมือนสมัยนี้ เอา HDD ไปต่อกับพัดลมที่แอมป์สูงๆ (กินไฟมาก) HDD เลยมีอันเป็นไป แต่ปัจจุบัน PSU พัฒนาขึ้นเยอะมากครับ ( HDD ก็มีระบบป้องกันที่ดีขึ้นด้วย ) ตำนานนี้เลยค่อยๆ หายไปครับ (รวมทั้งคนที่เค้าใช้สายเดียวกันก็ไม่เห็นเจ๊ง ฮา )

สรุป เหมือน รวมมุข เดี่ยวไมโครโฟน กัด โอตาคุ PC
            อย่างงี้ถ้าพ่นเคสเป็นสีแดง ก็แรงขึ้น 3 เท่าซิเนี่ย ! คอมพิวเตอร์ดาวหางแดง 555+

Comment

...อย่าไปคิดมากเลยครับ แค่ว่าคนเขียนข้อความนั้นกะdiscredit เครื่องPCเฉยๆ ก็เลยพยามจะเขียนอะไรก็ได้ ที่ทำให้เครื่องPCมันดูไม่น่าใช้ เพียงเท่านั้นเองครับ

Comment

พูดน้อยๆ ฟังเยอะๆ เเล้วจะได้อะไรๆ อีกเยอะ

Comment

ขำๆ ซะเนอะ
                  ยังไง PC มันก็มีประโยชน์ต่อมนุษย์ชาติ
                  มากกว่าเกมส์คอนโซล ตลอดปีตลอดชาติ
                  และถามว่าถ้ามีไม่มี PC เครื่องคอนโซลจะ
                  ลืมตามาบนโลกนี้หรือไม่ + +

Comment

ถูกต้องครับ คอนโซลก็คือ PC นั้นละแต่แค่เจาะจงมาเล่นเกมส์เท่านเอง ไม่มีคอนโซล มนุษย์ชาติไม่เดือดร้อน
                    แต่ถ้าไม่มีPC ละก็คงวุ๊ยวายหน้าดูเลย เพราะ ณ ปัจจุบันมีองค์กรไหนไม่มี PC บ้างละ

Comment

งั้นของผมก็พังก่อนใครเลย เพราะที่เขาพูดมาผมทำทุกอย่าง แต่ยังไม่พังแหะ เอิ๊กๆ...

Comment

เกรียนได้ใจดีแฮะ หุหุ

Comment

ติดไวรัส crack windows driver อันนี้ user เอ๋อเร่อ !. จอฟ้า ทั้ง user and hardware เอ๋อเร่อ !.
                          เอาสายไฟมาพันเป็น หม้อแปลง ซะงั้น >>> จ่ายไฟออกเท่าไหร่อะที่บอกว่าเป็นหม้อแปลง เหอๆ
                          สาย sata มาขดๆ หมุน เกิด capacition >>> สงสัยหมายความว่าเกิดประจุไฟฟ้า สถิตอยู่ใน สาย sata อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน
                          ใช้ไฟฮาร์ดดิสพ่วงกับสายอย่างอื่นเช่น พัดลม >>> PSU ประสิทธิภาพดีไม่มีปัญหาแน่นอน

Comment

เกิดมาเพื่อเกมส์มั้ง เลยพูดแบบนี้

Comment

โอ้วขอบคุณทุกคนที่ให้ความกระจ่าง ที่แท้มันก็เกรียนดีๆนี่เอง ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X