Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE ใช้งาน Google ไม่ได้อ่ะครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE ใช้งาน Google ไม่ได้อ่ะครับ T_T

ปกติผมก็ใช้งานได้ปกติอ่ะครับ แต่พอลง Adobe Acrobat Reader 9 เเล้ว (ไม่รู้เกี่ยวหริอป่าว) มาลองใช้ที่นี้ ไม่ว่าจะ search ภาษาไทย หรือภาษาอังกฤษ ผลออกมาคือ มันจะขึ้นหน้าจอขาวล้วนเเล้วมีข้อความต่างด้าวบางอย่างโชว์ขึ้นมา ดังตัวอย่างข้างล่าง

บางครั้งก็ขึ้นมาเป็นภาษาจีนยาวๆ
    เเต่พอเปลี่ยนไปใช้ Firefox ก้อใช้งานได้ปกติอ่ะครับ เศร้าจริง T_T
    ผมได้ uninstall Adobe Reader 9 ออกเเล้วเเต่ก็ไม่เป็นผลครับ(เลยไม่แน่ใจว่าเกี่ยวหรือป่าว) ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยทีนะครับ

โดน ไวรัส คับ

Comment

ลองใช Web นี้ครับ ถ้าได้ก็แก้ขัดไปก่อนได้ (Google + Yahoo )

http://twingine.com/

Comment

ใช้แอนติไวรัสตัวไหนอยุ่ครับ ?
        ถ้า นอตัน / แมคอาฟี่ ลบออก

แล้วลองหา nod32 หรือ Avast antivirus มาติดตั้ง + อัพเดตฐานข้อมูล แล้วสแกนครับ

อย่าลืมปิด system restore ก่อนสแกนด้วยนะครับ

ป. หาแอนติสปายแวร์และ โปรแกรมพวก กันไวรัสออโต้รับจากแฟลชไดร์มาติดเครื่องไว้ก็ไม่เสียหายครับ [CPE17]

Comment

IE 8 ใช่ไหม๊ครับ ผมก็เป็นครับ ลบออก ลง IE 7 ใช้ได้ 10000000000 % ใช้อยู่ 555
          ไวรัสที่ไหน

Comment

โหลดไปใช้ดูใหม่

Comment

Working...
            X