Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม ไม่ ยอม ปิดเครื่อง เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอม ไม่ ยอม ปิดเครื่อง เอง

ผมลง windows xp sp3 แบบ โมฟาย ให้เบาๆๆเครื่อง เพราะลง กับ p3 755mhz ครับ

แต่ พอกด shut down มันไม่ยอม ปิดเครื่อง ให้ ขึ้น screen windows ต้องถอดปลั๊กท่าเดียวเลย

ผมก็เคยอาการแบบนี้เหมือนกันนานแล้วตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดรู้สึกผมจะโดนไวรัสอ่ะครับ

Comment

ผมลง วินโดว์ ใหม่ เลย นะครับ เครื่องนี้ เล่น เน็ตไม่ได้ ด้วย ไช้อยู่คนเดียวเลย ซิงๆๆ

Comment

เวอร์นี้bug เยอะ
        ลดลงเป็น SP2 ดีกว่ามั้ง?

ถ้าเครื่องเก่าๆ จะมีให้ตั้งค่าเกี่ยวกับACPI รึเปล่าไม่แน่ใจ ในส่วนของ Power Options จะทำให้เครื่องจัดการระบบพลังงานได้ ลองหาดูครับ

Comment

ยังไม่เคยเจอแฮะ อิอิ รอท่านต่อไป

Comment

ถ้าเป็นเมนบอร์ดรุ่นเก่า ของผมก็เป็นนะมันจะไม่ปิดเวลา shut down ต้องถอดปลั๊กเอา

Comment

ลองเข้าไปที่ power option ดูครับ มีให้ปรับค่าต่างๆ ก่อนปิดเครื่อง

เป็นเฉพาะเมนบอรดรุ่นเก่าๆ ที่ไม่เข้ากับ OS ใหม่ๆ ได้
              แต่ผมแนะนำให้ลง XP SP2 ดีกว่า
              ตัวใหม่ ยังไม่ดีเท่าไหร่

Comment

Working...
              X