Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่อง subwoofer ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่อง subwoofer ???

พอดีต่อลำโพง bose ตัวเก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ กับ subwoofer SAAG - -*

อยากทราบว่า เสียงที่ออกมาจะห่วยตาม sub รึป่าว??

เพราะจากที่ฟังอยู่เีสียงไม่ดีเลย รายละเอียดเสียงหายไป

อายุลำโพงน่าจะ 10ปี ++ อายุมากแล้วมันมีเสียรึป่าวคับ พวกกระดาษที่อยู่ข้างใน??

ลำโพงสูงประมาณ 2ฟุต มีสองข้าง ซ้าย ขวา

อีกคำถามคือ ถ้าอยากให้เสียงดีควรทำยังงัย

เช่น หาซาวการ์ดมาใส่ (ปัจจุบัน ออนบอร์ด) หรือเปลี่ยน sub หรือ ทำทั้งสองอย่างเลย - -*

ขอบคุณครับ
    Last edited by thawapao; 1 Aug 2008, 01:37:40.

เจิมคับ รอGURU

Comment

ขอรูปลำโพง bose ด้วยครับ

ถ้าเป็นแบบตามรูปที่ผมอัพคงพอไปวัดไปวาได้ (แต่กำลังขับก็คงไม่พออยู่ดี)

แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นๆที่ใหญ่กว่าตัวนี้ ยังไงก็ขับไม่รอดครับ

หา avr ไม่ก็ Integrated Amp มาขับครับ
      Last edited by xreanover; 1 Aug 2008, 02:07:37.

Comment

มันไม่น่าจะขับไหวนะครับ

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
          มันไม่น่าจะขับไหวนะครับ
          เห็นตาม

Comment

ผมกลัวว่าSAAGมันจะเมาไม่ขับนะสิ

Comment

จริงๆถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่ม ไม่ลองหา integrated amp ซักตัวมาช่วยขับ หาสายลำโพงที่ให้รายละเอียดเสียงดีๆจำพวกสายเงิน หรือสายชุบเงินที่ราคาไม่แพงมาลอง เสียงที่ได้จะดีกว่าเดิมเยอะนะครับ เพราะถ้าใช้แอมป์จากแอ้กทีฟซัฟถูกๆเป็นตัวขับแบบนี้ก็คงได้เท่าที่ได้ยินแหละครับ

ถ้าจะลองต่อผ่าน integrated amp แล้วกลัวงงลองเข้าไปดูที่กระทู้ที่ผมตั้งไว้ได้ครับ อิอิ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=249593

Comment

พึ่งตื่นคับ - -*

Originally posted by xreanover View Post
                ขอรูปลำโพง bose ด้วยครับ

ถ้าเป็นแบบตามรูปที่ผมอัพคงพอไปวัดไปวาได้ (แต่กำลังขับก็คงไม่พออยู่ดี)

แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นๆที่ใหญ่กว่าตัวนี้ ยังไงก็ขับไม่รอดครับ

หา avr ไม่ก็ Integrated Amp มาขับครับ
                รูปหาไม่ได้เลยคับ แต่มันสูง2ฟุตแป๊ะๆเลยคับ

Originally posted by romeoh View Post
                จริงๆถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่ม ไม่ลองหา integrated amp ซักตัวมาช่วยขับ หาสายลำโพงที่ให้รายละเอียดเสียงดีๆจำพวกสายเงิน หรือสายชุบเงินที่ราคาไม่แพงมาลอง เสียงที่ได้จะดีกว่าเดิมเยอะนะครับ เพราะถ้าใช้แอมป์จากแอ้กทีฟซัฟถูกๆเป็นตัวขับแบบนี้ก็คงได้เท่าที่ได้ยินแหละครับ

ถ้าจะลองต่อผ่าน integrated amp แล้วกลัวงงลองเข้าไปดูที่กระทู้ที่ผมตั้งไว้ได้ครับ อิอิ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=249593
                ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ^ ^

Comment

ที่จิงผมมมี int amp อยุตัวนึงคับ แต่.....

สายไฟพ่อผมทำหายไปแล้ว TwT

Comment

Originally posted by thawapao View Post
                    ที่จิงผมมมี int amp อยุตัวนึงคับ แต่.....

สายไฟพ่อผมทำหายไปแล้ว TwT
                    พวกสายไฟต่อ ตามร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปหน้าจะมีขายนะครับ ไม่แพงหรอก

Comment

สายไฟน่าจะหาซื้อได้ทั่วไปนะครับ ดูจากหัวต่อที่ amp อย่างเดียว

ว่าแต่ ลำโพง 2 ฟุต ตัวมันก็ใหญ่พอสมควรเลยนะครับนั่น amp จาก subwoofer ของ saag ตัวใหญ่สุดยังไม่พอเลยมั้ง

Comment

ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ เสาอาทิดนี้จาไปเดินหาสายไฟ

ผมอยุ รังสิต มีร้านใกล้ๆ ร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ??

Comment

เซียร์รังสิต ..

Comment

อมร ที่เซียร์

Comment

Working...
                            X