Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคทีคับจะให้ของขวัญน้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคทีคับจะให้ของขวัญน้อง

งบประมาณ10000ต้นๆไม่รวมจอคับ

cpu = 5200+ ATHLON X2

mb = ASROCK (Vga) ALIVENF7G-FULL

ram= 1*2 GB

Harddisk = 320 GB

ASUS DVD-RW 20X (2014L1T)

อยากรู้ว่าเมนบอร์ดดีไหม ถ้าไม่แล้วมีอันไหนราคาพอๆกันแล้วดีกว่า อันไหนไม่ดีแนะนำหน่อยนะคับ
    (รอเก็บเงินจะเอาการ์ดจอใส่ทีหลังจะดีไหมแล้วเอารุ่นอะไรดี)512/ATI 3650 GIGABYTE ดีป่ะ

มานจะซัพฟอตร์กันป่ะ แล้วผมควรเปลี่ยนตรงไหนแล้วราคามันอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ?
    ไว้เล่นดาวโหลด เล่นเกมส์online ท่องเว็บไปเรื่อยๆ ช่วยดูให้ผมหน่อยนะคับมีน้องคนเดียวรักมากๆอยากให้น้องได้ของดีๆเท่าที่จะหาได้

บอร์ดเพิ่มป็น ECS Black เลย ถ้าจะยัด การ์ดจอ

รอท่านอื่นมาตอบอีกล่ะกันครับ

Comment

น้องกี่ขวบง่า แล้วจะเล่นอะไรเป็นตัวตัดสินspec
      อิอิ เป็นพี่ทีดีจัง

Comment

น้อง6ขวบหรือเปล่า น้องเอาไปทำไร บอกอายุเเละวัตถุประสงค์ของน้องด้วยครับเพื่อนๆจะจัดได้ถูก

Comment

ผมว่า cpu athlonx2 4600+ ถึง 4800+ ก็พอครับ

Comment

ผมว่า ตามนั้นก้อดีคับ
            แต่ถ้าอยากประหยัดก้อลด
            M/b ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,520
            CPU 4800+ = 2,260
            งบอาจจะพอใส่ การ์ดจอทีเดียวเลยก้อได้คับ
            HD 3650 ก้อดีคับสำหรับเกมออนไลน์ทั่วไป

Comment

ถ้าหากว่าจะใส่การ์ดจอเพิ่มผมว่า asrock alive nf6p เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดครับ
              เพราะnf7 กับ nf6 ไม่ได้ต่างอะไรกันมากอยู่แล้ว
              cpu 4600+ ลากขึ้นไปนิดหน่อยก็แรงกว่า 4800+ แล้วครับ

Comment

X2 4600+ 2000
                ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
                RAM ROX 667 1GX2 1200
                DVDRW 1000
                PCI-E GF7300Gt DDR3

Comment

ขอบคุนนะคับ น้องอายุ14คับ ได้ยินว่าจะเล่น คาร์บอนคาร์บาลไรก็ไม่รู้อะไรประมาณนี้แหละคับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    X2 4600+ 2000
                    ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
                    RAM ROX 667 1GX2 1200
                    DVDRW 1000
                    PCI-E GF7300Gt DDR3
                    Confirm ครับ

Comment

Working...
                    X