Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วการโหลดขนาดนี้ถือว่าช้ามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วการโหลดขนาดนี้ถือว่าช้ามั้ยครับ

ผมใช้เน็ตหอ เป็นไวเลส 1M TOT

โหลดพวกเวบบอร์ดนอก

มันวิ่งทำไรไม่รู้ แต่โหลดไฟล์ 100 Mb ได้ประมาณ 13 นาที

แต่ต้องโหลดตอนช่วง ตี1 - 7โมง ครับ

มันเร็วหรือช้าครับ จากที่พี่ๆ เคยใช้กัน อยากทราบครับ

รบกวนหน่อยนะครับ

ผมเทสใน speedtest มันขึ้นดังภาพครับ ผมล่ะงง
    Attached Files
    Last edited by akenaviebola; 1 Aug 2008, 11:42:07.

เร็วแล้วครับ
    ของผมตอนสี่โมงกว่าๆ
    แต่โหลดบิท ด้วย 100/54
    Attached Files

Comment

เน็ต1mแต่เทสได้7mเออดีเนอะ
      เน็ต2mแล้วบ้านวิ่งแค่1600-1800เองน่าเปลี่ยนไปใช้TOTจัง

Comment

โอ ทะลุ Quota กันไป

Comment

โหลด 100M นี่ออกจะเกินไปหน่อยนะ
          เน็ต 1M น่าจะได้ประมาณ 100K นะครับ

Comment

ไ้ด้แล้ว

Comment

เคยได้แค่ 1MB/S โหลดบิทที่มหาลัยอะนะ

Comment

ผมก็ใช้ทีโอที 1.5 M ทำไมมันวิ่งแค่ 1350 Kb/s (ตอนเช้าๆ) เองอ่ะครับ
                ของคุณ akenaviebola 1M แต่วิ่งตั้ง 7582 Kb/s ไม่เข้าใจเลย -_-*

Comment

โคดแรง

Comment

จขกท. ต้องการจะสื่ออะไรหรอครับ บอกว่าเนต 1m ทำไมเทสมา 7.5m ละครับ

Comment

เมาป่าวหวา
                      เวบเทส เอ๋อคับ ผมเคยเทสอยู่เวบนึง มันเหมือน ตอนเวบมันรีทัช อะ กดซ้ำๆ
                      แมร่ง ทะลุเป้าเลย ปาไป เปนแสน ทะลุ ไฟเบอร์ออฟติก อีก +.+ แต่ จริงๆ มันไม่ถึงง่ะ มันคือ ภาพลวงตา ที่รีทัชขึ้นมา

Comment

1m จริงอะเปล่า

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                          จขกท. ต้องการจะสื่ออะไรหรอครับ บอกว่าเนต 1m ทำไมเทสมา 7.5m ละครับ
                          นั่นล่ะครับ ที่ผมล่ะงง

เน็ตผม 1M TOT แต่ดันวิ่งกระฉูดไปซะไกล แสดงว่าบางทีเว็บเทสก็เชื่อถือไม่ได้ หรือว่ามันยังไงครับ

มึน??

Comment

คืนผลประโยชน์ให้กับประชาชนมั้ง
                            อิอิ

Comment

โอ้ววว พระเจ้าเน็ตหอแรงจริง ๆ แต่...ถ้าไฟล์ 100MB ใช้เวลาโหลด 13 นาทีก็ปกติของเน็ต 1M ครับ

Comment

Working...
                              X