Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอย สิ่งเดียวที่ผมชอบที่สุดในวิสต้า ดันทำให้XPเป็นแบบมันไม่ได้(ใครรู้วิธีช่วยทีฮะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอย สิ่งเดียวที่ผมชอบที่สุดในวิสต้า ดันทำให้XPเป็นแบบมันไม่ได้(ใครรู้วิธีช่วยทีฮะ)

นี่เลยครับ

ผมชอบให้โฟลเดอร์มันแสดงสิ่งที่อยู่ภายใน เช่นภาพ
    เป็นแบบนี้อะครับ(สามมิติใช่ไหม)

แต่วิสต้าปัญหาเยอะเหลือเกิน
    ผมเลยจะเปลี่ยนเป็น XP

ปัญหาก็คือ มีธีมวิสต้าสำหรับ XP มากมาย
    แต่ทำไมผมไม่เห็นตัวนี้

ใครมีวิธีทำให้โฟลเดอร์ XP เป็นแบบนี้มั่งครับ
    Last edited by toberich; 1 Aug 2008, 03:32:54.

มันน่าจะเป็นฟีเจอร์ของวิสต้าที่แค่ธีมของ XP ไม่น่าจะทำได้น่ะครับ

Comment

ไม่ได้ใช้xpมานานแระรู้สึกว่าโบราณ ส่วนvistaก็ยังไม่มีปัญหาถึงมีก็แก้ได้
      ลองหาดูใน www.google.co.th

Comment

xpทำได้แค่เปลี่ยนรูปโฟลเดอร์
        จะให้แสดงของที่อยู่ในโฟลเดอร์คงทำไม่ได้ครับ.

Comment

วิสต้า ใช้ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ ลองอัพเดท วินโด้ก็จะไม่พบปัญหาใดๆอีก

Comment

Originally posted by spiderman3 View Post
            วิสต้า ใช้ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ ลองอัพเดท วินโด้ก็จะไม่พบปัญหาใดๆอีก
            ทั้งวินโดวส์มีเดียเพลเยอร์ และ วินโดวส์ มูฟวี่ เมคเกอร์ด้วยอะเหรอฮะ

มันมีแต่เสียง ไม่มีภาพเลย

Comment

Originally posted by toberich View Post
              ทั้งวินโดวส์มีเดียเพลเยอร์ และ วินโดวส์ มูฟวี่ เมคเกอร์ด้วยอะเหรอฮะ

มันมีแต่เสียง ไม่มีภาพเลย
              ไม่เห็นจะมีปัญหาอย่างว่า media center ก็ลงทุกอย่างที่ควรจะมีผมอัพเดตลงหมดก็ไม่เห็นจะมีอะไร
              เช็คกี่ทีก็บอกเครื่องคุณทันสมัยแล้ว

Comment

Originally posted by toberich View Post

นี่เลยครับ

ผมชอบให้โฟลเดอร์มันแสดงสิ่งที่อยู่ภายใน เช่นภาพ
                เป็นแบบนี้อะครับ(สามมิติใช่ไหม)

แต่วิสต้าปัญหาเยอะเหลือเกิน
                ผมเลยจะเปลี่ยนเป็น XP

ปัญหาก็คือ มีธีมวิสต้าสำหรับ XP มากมาย
                แต่ทำไมผมไม่เห็นตัวนี้

ใครมีวิธีทำให้โฟลเดอร์ XP เป็นแบบนี้มั่งครับ
                เหมือนผมเลย

Comment

ไช้ Vista Transformation Pack 8.0.1

น่าจะได้นะครับ เลือกเเต่ themes มัน อะ อิิอิ ไม่ก้อ หา XP ที่เขา โม มา ใน เวบบิตต่างๆ อะครับหุหุ

Comment

แบบเนี้ยอ่ะเหรอคับ

Comment

Originally posted by TheBoat View Post
                      แบบเนี้ยอ่ะเหรอคับ

รูปสาวๆ มีเยอะป่าว อัพให้หน่อยซิ อยากได้ๆ.

Comment

มีนะครับ เป็นProgram สำหรับ Windows XP ผมก็ใช้อยู่ แต่ตอนนี้ผมจำชื่อไม่
                        ได้ ผมทำงานอยู่ที่ บริษัท เดี๋ยว เย็นนี้ จะมาบอกครับ

Comment

Originally posted by TOO View Post
                          มีนะครับ เป็นProgram สำหรับ Windows XP ผมก็ใช้อยู่ แต่ตอนนี้ผมจำชื่อไม่
                          ได้ ผมทำงานอยู่ที่ บริษัท เดี๋ยว เย็นนี้ จะมาบอกครับ
                          ซาร่าห์จะรอนะจ้อต.

Comment

Program ชื่อ Picasa2 ลอง Download ดูนะครับไม่รู้ว่าใช่แบบที่อยากได้หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่
                            ก็ขอิโทษด้วยนะครับ ^_^"

Comment

พี่ 191 ครับ ผมอยากรู้ว่า รูปแรกที่พี่โพสนี่นะ เป็นวินโดว์ XP หรือเปล่าครับ มันใส จิงๆ อยากได้มั่งอะครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X