Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ online อีกตัวที่สุดยอดครับ Blade & Soul

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปลี่ยนเรื่องหน่อย
    ได้ยินมาว่า NC Soft จับมือกับ Sony พัฒนาเกม MMO ตัวใหม่ เพื่อลง PS3
    ผมได้ยินล่ะก็ดีใจเนื้อเต้นเลย ไม่แน่นะ.. อาจจะเป็นเกมนี้

เพิ่มเติม
    มีลิ้งค์โหลดตัวชัดๆ กดที่นี่
    ขอบคุณ #4 ในกระทู้คลิปนะขอรับ
    Attached Files
    Last edited by Macro; 2 Aug 2008, 02:20:15.

Comment

online ฟรี ๆ ก็ต้องให้ 7300GT เล่นลื่น ๆ

อยากเล่น WoW แต่เซิฟเถื่อนคนน้อย เซิฟจริงก็ไม่มีเวลาเล่น จ่ายตังไม่คุ้ม

Comment

ผมว่าเกมส์ดีเพราะ ENGINE UNREAL 3 นี่แหละทำให้น่าเล่นขึ้นเยอะ การันตีได้จาก GEAR OF WAR และ UNREAL TOURNAMENT 3 หุหุ

Comment

ในค่ายเกม ออนไลผมชอบNC Soft เพราะ
          1 ไม่ทอดทิ้งเกม ดูอย่างลิเนจภาค1 ซิเป็นตัวอย่าง
          2 ไม่ทำลิเนจเป้น ไอเทมมอล เพราะมันจะทำให้เกรียนเยอะเป้นพิเศษ เจอบอทไม่กวนใจเท่าเจอเกรียน (แอไทม เกรียนน้อยกว่า)
          3 เกียด ไอเทมมอล เพราะมันชอบทำไอเทมที่ ที่มีความจำเป็นเอามาขาย ใครมีเงินมากกว่าก็เล่นง่ายกว่า ของดรอบจะดีแค่ไหน ถ้าเจอคนมีเงินซื้อไอเทม ก็ดีกว่าเป้นกอง (ทั้งของดรอบ และซื้อไอเทม)

Comment

Originally posted by Edison View Post
            ในค่ายเกม ออนไลผมชอบNC Soft เพราะ
            1 ไม่ทอดทิ้งเกม ดูอย่างลิเนจภาค1 ซิเป็นตัวอย่าง
            2 ไม่ทำลิเนจเป้น ไอเทมมอล เพราะมันจะทำให้เกรียนเยอะเป้นพิเศษ เจอบอทไม่กวนใจเท่าเจอเกรียน (แอไทม เกรียนน้อยกว่า)
            3 เกียด ไอเทมมอล เพราะมันชอบทำไอเทมที่ ที่มีความจำเป็นเอามาขาย ใครมีเงินมากกว่าก็เล่นง่ายกว่า ของดรอบจะดีแค่ไหน ถ้าเจอคนมีเงินซื้อไอเทม ก็ดีกว่าเป้นกอง (ทั้งของดรอบ และซื้อไอเทม)
            ไม่เกี่ยวหรอกครับ ผมเกลียดทั้งบอทและเกรียน มีตัวใดตัวหนึ่งเกมก็เน่าครับ คิดดูคนเล่นปกติเจอบอทเป็นตี้แถมจองมอนด้วย
            ผมจำได้เลยเล่น LN(ไม่ใช่ลิขวิดไนโตรเจนนะครับ) เนี่ยเกิดปุ๊บจะไปเก็บเวลบอทเป็น50ตัวใน map ทำเอาผมเก็บเวลไม่ได้ เลิกเล่นเลยครับ บอทนี่ทุเรศกว่าพวกเกรียนอีกครับเพราะด่าแล้วมันนิ่ง

Comment

ผมว่าเกรียนแต่ว่าเยอะ ด่ามันมันด่ากลับ แถมด่ามันมันก็ไม่รู้สึกอะไรอีก แถมมัน พูดกวนตีนอีกบอท มันก็อยู่ของมัน ถ้ามีเยอะเป้นกลุ่ม มันจะโดนแบนง่ายครับ เพื่อนผมมันทำมาแล้ว แน่ใจเหรอในแมพบอด50ตัวอยู่ได้โดยไม่แบน ที่ไหนเหรอครับ มันอยู่ที่เดียวกันหรือเปล่า

ลิเนจ บอทเยอะก็จิงถ้าไม่ยึดติดพื้นที่ มีที่ว่างอีกเยอะให้ เก้บเวล เกมออนไลยังไงซ ก็มีคนจิงๆเล่นอยู่ ก็สนุกว่า ออฟไลนะผมว่า และจิง ตอนผมเล่น มีคนบางคนคิดว่า ตัวผมเป้นบอท เพี่ยงเพราะว่าผมไม่พูดตอบ แต่ผมไม่อยากพูดมัน ก็ตามแจมคิดว่าผมเป้นบอท ผมก็ปล่อยให้มัน แจมไป พอ ได้โอกาส ผมเรียก ลูกไฟ3ลูก (อาชีพชิเลน ไนท์) ฆ่ามันตายอย่างอนาท

บางตัวอาจจะไม่ใช่บอท อย่างที่คิด ผมว่ามีหลาคนนะที่ เกลียจด่าเวลามาคนมาแจม หรือเข้าใจผิดคิดว่าเป็นบอท

แต่ก็แล้แต่แหละ ถ้าเกลียดบอทก็ไม่ต้องเล่นเกมนั้น ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ควรเล่น หรอกสุดท้าย ก็ทนบอทไม่ไหว
              ถ้ามีตี้แล้วไปตีตัวเก่งๆแล้วจะสนุกๆ

Comment

Working...
              X