Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะล๊อก Ex HDD ให้ไม่สามารถเขียนข้อมูลลงไปได้ต้องทำยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะล๊อก Ex HDD ให้ไม่สามารถเขียนข้อมูลลงไปได้ต้องทำยังไงคับ

อยากจะล๊อก Ex HDD ให้ไม่สามารถเขียนข้อมูลลงไปได้เลย
    เพื่อป้องกันไวรัสจากการที่เราเอาไปเสียบกับเครื่องอื่น
    โดยยังสามารถดูไฟล์รวมถึง copy ข้อมูลได้นะคับ
    และปลดล๊อคให้เขียนข้อมูลเข้าไปได้เมื่อเราต้องการ
    จะต้องทำยังคับ

Ex. HDD เป็นแบบ 2.5' + กล่อง แยกกันคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เคยเห็นแต่ flash drive write protect ครับ
    ไม่รู้ว่า hdd มันใช้ software หรือ hardware ช่วยได้หรือป่าว
    รอท่านต่อไป ดันให้ครับ

Comment

ดัน ๆ

Comment

ต้องหาซื้อกล่องที่มันมีระบบ LOCK นะครับ ตัว HDD เลยผมว่าไม่ได้นะครับ ท่านต่อไปว่าไง

Comment

Working...
        X