Announcement

Collapse
No announcement yet.

๐๐:แนะนำบอร์ดให้ทีคับจะเอามาลากกับ 5000+BE:๐๐

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ๐๐:แนะนำบอร์ดให้ทีคับจะเอามาลากกับ 5000+BE:๐๐

แนะนำบอร์ดให้หน่อยคับว่าจะซื้อในเร็ววัน แล้วล่ะแต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลย
    ในงบ 3000+- นิดหน่อย
    เอามากลากกับ X2 5000+ BE หรือจะแนะนำ CPU ตัวอื่นมาก็ดีคับ ในงบ 3000 เหมือนกัน

บอร์ดที่เล็ง ๆ ไว้
    GIGABYTE GA-MA78GM-S2H
    ECS-K8A780GM-A
    ASUS M3A78-EH
    ASUS M3A78-EMH HDMI
    ASUS M3A-H/HDMI << ตัวนี้ที่คิดว่าจะสอย
    ASUS M3N78-EMH HDMI

ไม่เคยเล่น AMD เลยอยากเปลี่ยนค่ายดูบ้าง เอาเเบบการ์ดจอออนบอร์ดมาใช้ก่อนงบไม่พอคับ
    ๐๐๐ รบกวนหน่อยนะคับ ๐๐๐
    ๐๐๐ ขอบคุณมากมายคับ ๐๐๐
    Last edited by aey1978; 1 Aug 2008, 22:07:00.

ABIT AX78 ก็อยู่ในงบครับ

Comment

ตามท่าน kgb99 ไปเลยครับ

Comment

ถ้าจะเอามาลาก แนะนำ Abit ครับ

GA-MA78GM-S2H ใช้อยู่ ก็ดี ไบออสปรับได้ละเอียด พอร์ทครบ
        แต่ ให้ไฟแรมมานิดเดียวและ PWM ไม่มี heatsink คงลากไม่มันส

Comment

Originally posted by dracoV View Post
          ถ้าจะเอามาลาก แนะนำ Abit ครับ

GA-MA78GM-S2H ใช้อยู่ ก็ดี ไบออสปรับได้ละเอียด พอร์ทครบ
          แต่ ให้ไฟแรมมานิดเดียวและ PWM ไม่มี heatsink คงลากไม่มันส
          PWM คือไรน่ะท่าน

Comment

ถ้าลาก งบ3000 ax78 ดีสุดครับ ลองไปต่อราคาที่ร้านดูครับ ผมคงได้ราคาในงบ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
              ถ้าลาก งบ3000 ax78 ดีสุดครับ ลองไปต่อราคาที่ร้านดูครับ ผมคงได้ราคาในงบ
              ลืมบอกคับ จะเอาแบบการ์ดจอ ออนบอร์ด ด้วยคับเพราะงบไม่ถึงที่จะซื้อการ์ดจอแยก น่ะคับ
              ABIT AX78 น่าสนคับ แต่ ต้องหาการ์ดจออีก อ่ะ

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
                ลืมบอกคับ จะเอาแบบการ์ดจอ ออนบอร์ด ด้วยคับเพราะงบไม่ถึงที่จะซื้อการ์ดจอแยก น่ะคับ
                ABIT AX78 น่าสนคับ แต่ ต้องหาการ์ดจออีก อ่ะ
                ซะงั้น...เอาแบบผมก็ได้ครับถ้าไม่บ้าพลังมากมาย...กะลังหัดลากเหมือนกัน

Comment

ถ้าเพิ่มได้สัก500 ลองตัวนี้ดูครับ
                  http://www.savewaytech.com/index.php...=275&Itemid=95
                  น่าจะวิ่งได้ไกล้เคียง กับ ax78 ในราคา 3500
                  Last edited by Error_Pc; 1 Aug 2008, 15:55:55.

Comment

ซื้อแล้วมาช่วยกันดันนะครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆท่านคับ ^^

Comment

ไหนๆ ก็ B.E.

จัดไฟแรงๆ ไปเลยครับ AX78

แต่ถ้าเอาออนบอร์ดด้วย

ก็มอง ECS แต่ทว่า !!

มันดันตัวคูณขึ้นมิได้นะครับ !!

Comment

แล้ว ถ้า ASUS ตระกูล M3AXXXX มันลาก ไม่ค่อยดี หรอคับ

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
                            แล้ว ถ้า ASUS ตระกูล M3AXXXX มันลาก ไม่ค่อยดี หรอคับ
                            มันก็ขึ้นอยู่ที่ ไอ้ xxxx ทีละไว้นั้นแหละครับ ว่า คืออะไร ไปเจอ พวก 32-vpm ละก็ ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ แต่ราคา แพงกว่า CPU 2 เท่าขึ้นไปเลยครับ เอาตังไปซื้อ X4 ใช้ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              มันก็ขึ้นอยู่ที่ ไอ้ xxxx ทีละไว้นั้นแหละครับ ว่า คืออะไร ไปเจอ พวก 32-vpm ละก็ ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ แต่ราคา แพงกว่า CPU 2 เท่าขึ้นไปเลยครับ เอาตังไปซื้อ X4 ใช้ดีกว่าครับ
                              แล้วอย่าง ASUS M3A78-EMH HDMI นี่พอไหว ป่าวท่าน
                              เคยใช้ของ ASUS แล้วยังประทับใจ

Comment

Working...
                              X