Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไป tkcom บอกความต้องการ พี่เขาจัดได้เลยใช่ไหม(ขอความมั่นใจ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไป tkcom บอกความต้องการ พี่เขาจัดได้เลยใช่ไหม(ขอความมั่นใจ)

เนื่องด้วย อ่านกระทู้ แล้วเลือกไม่ถูก จริงๆ อันนี้ก็อยากได้อันนี้ก็ดี อันนี้ก็ชอบ

จากไม่ค่อยมีความรู้ ก็พอมีความรู้บ้างแล้ว แต่ก็ยังเลือกไม่ถูกอยู่ดี

ก็เลยกะว่าจะไปที่ร้านแล้วคุยกับพี่เขาเลย แต่ไปร้านไหนดี เห็นเขามีตั้งสามร้าน

กะจะไปคุยวันเสาร์ แต่ไปซื้อวันพฤหัส เพราะ รถจะได้ไม่ติด ต้องขนขึ้น taxi อีก บ้านไกล

ถามอีกข้อครับ amd นี้ควรไหม เห็นพี่ผมบอกว่า ใช้ amd ก็ได้ถูกกว่า เดี๋ยวนี้ไม่ร้อนแล้ว

แต่ใจผมก็ยังเป็น Q6600 อยู่ดี แล้วถ้าเป็น amd ตัวไหนประสิทธิภาพเท่าตัวนี้บ้างครับ

ส่วนการ์ดจอ ก็ยังตี ๆ กันอยู่ XFX Geforce 9600 GSO กับ MSI4850 และ 9600GT

แต่เห็นเขาว่าถ้าทำ 3d เล่น maya ให้ไปทาง nvidia แล้ว 2 ตัวหลัง ก็แพงด้วย

มีงบแค่ 25000 (รวมจอ) บวกได้นิดหน่อย

แล้วจอที่ร้านเขาก็มีขายใช่ไหมครับ จะได้ทีเดี๋ยวจบ แต่เห็น it city เขามีโปรโมชั่นอะไรไม่รู้กะ
    จะแว็บไปดูหน่อย

ถ้าใครรู้จักพี่ในร้าน แบบว่าเดินไปหาพี่คนนี้ได้เลย ก็บอกชื่อหน่อยนะครับ ผมชื่อ m เสาร์นี้จะเข้าไปครับ

ไปเลยคับ บอกงบไป บอกสิ่งที่ต้องการที่จะได้ เช่น q6600+4850 นอกนั้นจัดให้ผมที อะไรแบบนี้

Comment

เค้าจะจัดเสป็กให้ ณ จุดขายเลยคับ แล้วเค้าจะถามเราว่า ชอบไหม? อย่างน้อยก็ประกันดีมากๆ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

หาข้อมูลจากในนี้ก่อนดีกว่าครับ ควรคำนวณงบประมาณไว้ก่อนจะถึงร้านเสมอ
          จะให้จัดสเป็คให้ใหมครับ

Comment

คุณก็จะได้ ของที่ เหลือใน สต๊อกเข้ามากที่สุดออกมาครับ เพราะ ต้องการระบางของออกให้มากที่สุดครับ

Comment

..ดูสเป็ค Hardware ตัวสำคัญที่ต้องการไปก่อนคร่าวๆดีกว่าคับ จะได้รู้จำนวนเงินด้วย แล้วถึงร้านจิงค่อยถามความเห็นของพี่เค้า วัดจากงบประมาณและการคำนวณของตัวเราตามสิ่งที่เค้าเสนอว่าจะปรับตามมั้ย..ที่สำคัญอย่าเรื่องประกันนะคับ บางครั้งเราอาจจะต้องยอมเปลี่ยนแบรนด์บางชิ้นเพื่อประกันที่ไว้ใจได้คับ..
              ..สรุป คือ TKcom ดีแล้วคับ ประกอบที่นั้นแระ..

Comment

Working...
              X