Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาคับปัญหา รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาคับปัญหา รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีคับ

CPU: AMD 4200+@2.2 (no overclock) 939
    M/B: MSI Diamond plus
    Ram: 1G x 2 corsair XMS (มั้งถ้าจำไม่ผิด)
    VGA: nvidia Geforce 7950GT
    HDD: Sata 160G

ทำไมมันclock ไม่ได้เลยคับ หลังจาก clock ไปแล้ว CPU ก็ยังคงเท่าเดิม ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ทั้งๆที่เมื่อก่อน clock ได้ แต่พอหลังจาเอา 0 มา เพราะ Bios มีปัญหากลับมาก็ clock ไม่ได้ ทาง 0 เค้า เปลี่ยน version ของBios เป็น v.1.2 เมื่อก่อนใช้ 1.1 พอFlash กลับเป็น1.1 ก็ยังคง clock ไม่ได้เช่นเดิม คับ หมดปัญญาแล้วคับ รบกวนเท่าผู้รู้ช่วยที่คับ

ลอง DISABLE DRIVE A ครับ ลองดู

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ลอง DISABLE DRIVE A ครับ ลองดู
      เครื่องผม ไม่ใช้ อยู่แล้วคับ แล้วก็ dis ไปแล้วคับ

Comment

งั้นก็ ENABLE ดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          งั้นก็ ENABLE ดูครับ
          ก็ลองแล้วล่ะคับ ก็ไม่ได้อยู่ดี

Comment

งั้นก็ลอง แฟชรใบออสใหม่ ครับ

ไม่หายบอกมาเลยครับ มีให้ลองหลายวิธีเพียบครับ

Comment

งั้นก็ลอง แฟชรใบออสใหม่ ครับ

ไม่หายบอกมาเลยครับ มีให้ลองหลายวิธีเพียบครับ
              แฟลช หลายรอบแล้วคับ ก็ไม่หาย

Comment

โทรไปศูนย์ อาการนี้จะให้เราทำไง ให่เข้าบอกมาครับ ไม่งั้น ก็บีบให้เครมครับ

Comment

โทรไปศูนย์ อาการนี้จะให้เราทำไง ให่เข้าบอกมาครับ ไม่งั้น ก็บีบให้เครมครับ
                  0 ของ M/B ใช่มั้ยคับ

Comment

ครับ ดูว่า MB เรา ประกันของ บริษัทอะไรก็โทรไปเลยครับ

Comment

ครับ ดูว่า MB เรา ประกันของ บริษัทอะไรก็โทรไปเลยครับ
                      ขอบคุณคับ

Comment

ไม่เป็นรัย ไม่เป็นรัยครับ ....

Comment

Working...
                        X