Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมาความสามารถในการทำเกมบ้างครับ มารวมตัวหน่อยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

...ยังเรียน C# อยู่เลยใช้ OOP ไม่คล่องแฮะ - -'

Comment

ทำเป็นแต่ 3DS MAX Animation อะคับ แต่เกมส์ไม่เป็น

Comment

ทศวรรษ คงน้อยไปสำหรับงานนี้คงต้อง สหัสวรรษ
        ไปนั่งทำ จ๊ะทิงจา ให้สวยๆก่อนดีกว่า

Comment

ศึกษาไปทีละอย่างเลยครับ อาจจะกราฟฟิกด้วยตัวเอง แล้วถ้าไม่ค่อยถนัดCode engineก็หาคนช่วยได้ครับ

ถ้ารักการสร้างเกมก็ต้องขยันศึกษาหน่อยนะครับอย่าเบื่อซะก่อนล่ะ เอาใจช่วยครับ

Comment

เอาเป็นว่าผมทำ 3Dmax ให้เก่งก่อนดีกว่า ค่อยๆเป็นค่อยๆไปที่ละจั้น อิอิ

Comment

คุณ Mazzard เห็น ทำเกมส์อยู่นิคับ ใช้ DBpro ทำเล่นๆ

Comment

อันนี้ ของ อาจารย์ วชิ ใช้ DBpro เหมือนกัน

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                  แค่ทำคาร์เรคเตอร์ด้วย 3DS MAX น่ะ ไม่ได้เรียกว่าทำเกมนะครับ มันคนล่ะชั้นกันเลย
                  การทำเกมมี2รูปแบบคือ 2D และ 3D
                  2D ใช้พวกflash ทำเอาก็ได้ง่ายดี แต่หลายๆเกม(ส่วนใหญ่)ก็ใช้ภาษาโปรแกรมในการสร้างเกม
                  3D นอกจากคุณจะสร้างโมเดลด้วยโปรแกรมสร้างภาพ 3มิติ ต่างๆเช่น 3DSMAX ,MAYA,ฯลฯ แล้วคุณยังต้องรู้ภาษาโปรแกรมในการเขียนเกมด้วย และยังต้องสร้างเอนจิ้น(อย่างน้อยก็ต้องศึกษาจากเอนจิ้นฟรี)เพื่อใช้ควบคุม โมเดล 3D ด้วย เอาง่ายๆ คุณใช้ J2Me แล้วใช้สไปร์ทสร้างเกม2D บนมือถือได้หรือเปล่า
                  หรือใช้พวก visual C,basic ฯลฯ สร้างเกมเตอร์ติสธรรมดาได้หรือเปล่า
                  ผมว่าเอาง่ายๆก่อน ไปศึกษาการเขียนโปรแกรมมาก่อนดีกว่าคุณ
                  เยี่ยม

Comment

Originally posted by suttaphakti View Post
                    อันนี้ ของ อาจารย์ วชิ ใช้ DBpro เหมือนกัน

โหรีดเฟรมเรตได้แค่ 53FPS เอง

Comment

เขียน ENGINE เองดีกว่ามั้งครับ

Comment

Working...
                      X