Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอน Set HATARI HW-AA101 ใช้wirelessได้ แบบละเอียดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอน Set HATARI HW-AA101 ใช้wirelessได้ แบบละเอียดทีครับ

คือ ผมมี PCบ้าน กับ ต่อเน็ตกับ HATARI HW-AA101 รุ่นที่มี port เดียว แต่เห็นมันเขียนว่ามี wireless ด้วย มีโน๊ตบุค อยู่ 2 เครื่อง ขี้เกียจถอดสาย มาเสียบโน๊ตบุค อยากจะต่อ ให้โน๊ตบุคใช้ได้ ทั้ง 2 เครื่อง หรือเครื่องเดียวก็ยังดี พร้อมกับใช้ PC ด้วยได้ป่าวครับ แล้วจะแชร์ไฟต์ใน PCบ้านไปโน๊ตบุคได้ป่าวครับ ไม่มีอุปกรณ์เสริมอื่นนะ ครับ มีแค่ router Set HATARI HW-AA101 ตัวเดียว

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

หรือ รุ่นนี้ มันใช้ wireless ไม่ได้ครับ คู่มือในกล่องบอกแต่วิธีใช้ต่อเน็ตแบบแลน เท่านั้น

นะครับ อยากใช้wireless ได้

Comment

ไปลองหาข้อมูลดูแล้วเค้าบอกว่า HATARI Wireless เป็นแค่ชือยี่ห้อครับ รุ่นของคุณไม่มี wireless ให้ใช้ครับ

ถ้าอยากใช้ wireless ก็ลองไปหาซื้อ Access Point มาต่อเพิ่ม หรือ ซื้อเราเตอร์ที่มี Wireless มาใหม่เลยครับผม

Comment

Originally posted by GoodG View Post
        คือ ผมมี PCบ้าน กับ ต่อเน็ตกับ HATARI HW-AA101 รุ่นที่มี port เดียว แต่เห็นมันเขียนว่ามี wireless ด้วย มีโน๊ตบุค อยู่ 2 เครื่อง ขี้เกียจถอดสาย มาเสียบโน๊ตบุค อยากจะต่อ ให้โน๊ตบุคใช้ได้ ทั้ง 2 เครื่อง หรือเครื่องเดียวก็ยังดี พร้อมกับใช้ PC ด้วยได้ป่าวครับ แล้วจะแชร์ไฟต์ใน PCบ้านไปโน๊ตบุคได้ป่าวครับ ไม่มีอุปกรณ์เสริมอื่นนะ ครับ มีแค่ router Set HATARI HW-AA101 ตัวเดียว

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

HATARI รุ่น HW-AA101 wireless รุ่นที่มี port เดียว

Comment

รุ่นนี้ไม่มี Wireless มายืนยันอีกคน

มันเป็นชื่อยี่ห้อเฉยๆครับ "Hatari Wireless"

Comment

ตัวเล็กกะทัดรัดมาก

ร้อนอีกต่างหาก

*-*

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน โทรไปถามที่ TT&T เค้าบอกว่า มันเป็นชื่อของรุ่น

Comment

เจ้าของกระทู้สงสัยกำลังไปซื้อ router wireless มาใช้แทนละมัง ^ ^

Comment

เ่อ่อผมมีปัญหากับรุ่นนี้เหมือนกันหรือเป็นที่คอมผมเองสงสัยมาก
                  เวลาเล่นเน็ตใช้ไปสักพักเน็ตจะหลุดมองไปที่ขวาล่างจอ Local area connect ไฟมันจะดับไปทั้ง2จอ
                  แต่พอดูที่ตัว router ไฟสัญญาณยังมีมาปกติครบทุกดวง แล้วมันจะเป้นแบบนี้ทั้งวันเล่นเกมออนไลน์หรือโหลดบิทไปสักพักผมต้องปิดคอมถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ ถ้ารีสตาทหรือปิดแล้วเปิดใหม่ไม่ถอดปลั๊กไม่ยอมหาย

Comment

Originally posted by alzheimiray View Post
                    เ่อ่อผมมีปัญหากับรุ่นนี้เหมือนกันหรือเป็นที่คอมผมเองสงสัยมาก
                    เวลาเล่นเน็ตใช้ไปสักพักเน็ตจะหลุดมองไปที่ขวาล่างจอ Local area connect ไฟมันจะดับไปทั้ง2จอ
                    แต่พอดูที่ตัว router ไฟสัญญาณยังมีมาปกติครบทุกดวง แล้วมันจะเป้นแบบนี้ทั้งวันเล่นเกมออนไลน์หรือโหลดบิทไปสักพักผมต้องปิดคอมถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ ถ้ารีสตาทหรือปิดแล้วเปิดใหม่ไม่ถอดปลั๊กไม่ยอมหาย
                    อ๋อมานคงhankอ่าครับเวลาเล่นต้องเอาไปแช่ตู้เย็นด้วยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by yong555 View Post
                      อ๋อมานคงhankอ่าครับเวลาเล่นต้องเอาไปแช่ตู้เย็นด้วยครับ อิอิ
                      โหท่าน 2 ปีและยังขุดขึ้นมาได้ - -'

Comment

หลอกครับ ไม่มี Wireless โลโก้นี้ของพัดลม แค่เอายี่ห่อมาแปะ

Comment

Working...
                        X