Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม 4000+ กับ alive

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม 4000+ กับ alive

คือผมลากยังไง บัสของcpu ก้ไม่พ้น 251 ครับ

251*10.5 ไอออสค้าง ถ้าเยอะกว่านี้ไม่บูต

แต่ถ้าลดตัวคูณ ไปได้แค่ 240 - -

ทำไมถึงลากบัสไปได้แค่ 250 อะครับ แนะนำด้วยครับ

ปล. psu วัตละบาท
    ram rox 1gx2 667

p หรือ g ครับ

แล้วอย่างอิ่นปรับอะไรไปบ้างละครับ

Comment

ไฟสุดหมดแล้วครับ

5 5 5 15 21 2t

Comment

HT
        PCI-E

จริงๆ มี CPUZ มาทุกหน้าก้ดีนะครับ

Comment

ผมเคยปรึกษาที่ใน m แล้วนะ

แล้วพี่ก้บอกว่า ไม่ได้เหนกับตาเลยบอกไม่ถูก อะครับ - -

Comment

ก้นั้นแหละครับ ช่วยได้เท่าที่ช่วยได้ครับ ยกมาซิ อิอิ

Comment

เด่วเปลี่ยนซิ้ง เปลี่ยน psu จะมาปรึกษาอีกทีครับ เหอะๆ

Comment

ของก็ยังเป็นคับ ตอนแรกใช้ alive6p + 4400+ 10.5*277 เกินนี้ก็ไม่ไปแล้วเลยตัดสินใจซื้อ cpu ใหม่มะวานนี้ยังได้เท่าเดิมคับพูดง่ายๆๆลากไม่ไปแล้ว สงสัยไฟบอดไม่พอจิงๆๆน่ะคับคงต้องทำใจคับ

Comment

เหนหลายคนใช้ชุดนี้(4000+กับ aliveg,p )แล้วไปถึง 3.0g นะ ครับ

อาจเปนที่อะไรบางอย่าง แต่ผมม่ายรุ้ เหอะๆ

Comment

ผมให้ยืมแรมลงอเอาใหม แต่ต้องยกเครื่องมานะครับ เดียวรู้เลยว่ามันเป้นที่อะไรกันแน่ครับ

Comment

ไกลไปครับ

ผมอยุ่บางแค เรียนตรงวัดพุทธบูชา - -*

เด่วรอคึกก่อนอาจจะไปหา ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ผมให้ยืมแรมลงอเอาใหม แต่ต้องยกเครื่องมานะครับ เดียวรู้เลยว่ามันเป้นที่อะไรกันแน่ครับ
                        แหะ พี่ท่านเล่นมามุก นี้อีก แหละ แต่ ยางไม่เคยถามเลย ว่าพี่อยู่แถวไหน คับเผื่อใกล้ๆ จะซื้อ เบียร์ ไปฝาก(เพราะได้คำแนะนำดีๆมาเยอะเลย)

Comment

Originally posted by karnnd View Post
                          ไกลไปครับ

ผมอยุ่บางแค เรียนตรงวัดพุทธบูชา - -*

เด่วรอคึกก่อนอาจจะไปหา ฮ่าๆ
                          แถวใหนหว่า บางแค

Originally posted by doytou View Post
                          แหะ พี่ท่านเล่นมามุก นี้อีก แหละ แต่ ยางไม่เคยถามเลย ว่าพี่อยู่แถวไหน คับเผื่อใกล้ๆ จะซื้อ เบียร์ ไปฝาก(เพราะได้คำแนะนำดีๆมาเยอะเลย)
                          อ่อนนุช ครับอิอิ

Comment

Working...
                          X