Announcement

Collapse
No announcement yet.

pci 1.0 กับ 2.0 ต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pci 1.0 กับ 2.0 ต่างกันมากมั้ยครับ

pci 1.0 กับ 2.0 ต่างกันมากมั้ยครับ

ต่างกันที่คววามเร็วในทาง ทษฎีครับ

Comment

^
      ^
      ตามนั้นเลย ผมยังไม่รู้เลยว่ามันต่างกันตรงไหน เล่นเกมไม่กระตุก พอใจแระ

Comment

ไม่รู้็สึก...

Comment

ตอนนี้ไม่รู้สึก เพราะข้อมูลที่ต้องโอนถ่ายระหว่างการ์ดจอกับเมนบอร์ดมันยังไม่มากพอ แต่พอมันมากเกินขีดจำกัดของ 1.0 แล้วตอนนั้น 2.0 จะเห็นผลมากมาย...

Comment

มันต่างกันจริงๆตอนทำ SLI ครับ 1.0 จะได้ 8x+8x(ใช่ป่าวหว่า หรือ 16X ก่ะ 1Xหว่า) ส่วน 2.0 ทำงานที่ 16X

Comment

Originally posted by ratth View Post
              มันต่างกันจริงๆตอนทำ SLI ครับ 1.0 จะได้ 8x+8x(ใช่ป่าวหว่า หรือ 16X ก่ะ 1Xหว่า) ส่วน 2.0 ทำงานที่ 16X
              ไม่ใช่ครับ

Comment

Working...
              X