Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องอุณภูมิ E8400---ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 5a5a View Post
    ผมดูใน speed fan ค่า aux คืออารายไรหรอครับ ขึ้น ตั้ง 125c งะ - -
    psu ครับ ลอง boot ใหม่ครับ ปกติโปรแกรมวัดพวกนี้ ผิดพลาดเสมอครับ

โดยส่วนตัวถ้า fullload ไม่เกิน 65 c
    ไม่เป็นปัญหาครับ

Comment

ดูจากตรงไหนครับ 2 อันไม่เหมือนกัน ระหว่าง HW Monitor กับ Everest
      ขอความกรุณาให้ความกระจ่างที โพสถามหลายครั้งแล้ว แต่ไม่มีท่านใดบอกให้เข้าใจได้สักคน

Comment

ดูตรงที่เขียนว่า core 1 / core 2 คับ

Comment

ของผม 47-50 เดิมๆ ไม่คล็อก

Comment

ผมว่ามันเป็นแมลงเอ้ย Bug ของ CPU ตระกูลนี้อยู่แล้วครับ พวก Stripping C0 นี่เซ็นเซอร์เพี้ยน ๆ ครับ ของผม E8200 ยัง 30 ต้น ๆ เลยครับพอ Fulload ปาไป เกือบ 40 งิงิ

Comment

ช่วยดู E8200 ของผมหน่อยครับ

ปกติใช้ 2160 Core0 core1 มันจะใกล้กัน และน้อยกว่า CPU ราวๆ5-10องศา

แต่พอใช้ e8200 ไหงมันขึ้นงี้ครับ ที่ใกล้กันกลับเป็น core1 กับ cpu

อุณหภูมิผมปกติไหมครับ ผมว่ามันสูงๆพิกล 45nm แล้วนะ ยังไมได้คล็อกเพิ่มไฟเลย
              Attached Files

Comment

ของ ผมก็ประมาณ 40-50

Comment

E8200 ของผมก็เป็นครับ มันเป็นตถตา ครับ (มันเป็นเช่นนี้เอง)

Comment

อุๆ ของผมcore 1จะร้อนกว่าcore 0ประมาณ3-5 องศา เหอๆ งงครับ ทั้งๆที๋โปรแกรมมันรันcpuทั้ง2core

Comment

Working...
                    X