Announcement

Collapse
No announcement yet.

:: สอยมาแล้วคับ M9 ตัวสุดท้ายของ JEDI แต่........... ::

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• :: สอยมาแล้วคับ M9 ตัวสุดท้ายของ JEDI แต่........... ::

อยากถามว่า บอร์ดของผม คือ asus benicia ตามรูปคับ
    1.สาย hdd led มานจะเสียบตรไหนอ่าคับ เพราะว่า 9pin ตรงขวาสุด เต็มแล้วอ่ะ
    2.สาย power led[2pin] กับ power led e[3pin] มันต่างกันยังไงคับ

หักไปเลยครับ 3 Pin เอา Cutter ตัดก็ได้

Comment

คือมันมีมาให้ทั้ง power led[2pin] กับ power led e[3pin] ต้องเสียบทั้ง 2 อันเลยป่ะคับ แล้วตัว e ต่อท้ายนี่หมายถึงอะไรอ่า

Comment

ซื้อตัวแปลงเอาครับ แปลงideเป็นsata ไม่กี่ตัง
        Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:44:21.

Comment

ไฟ hdd ยังมะติดเลย

Comment

....
            Last edited by nung67; 2 Aug 2008, 16:27:30.

Comment

M9 มันจะมีหลอดไฟ Hdd ข้างๆ สวิทเปิด อ่ะคับ มันเสียบกับบอร์ดเลยไม่ใช่เหรอคับ เพื่อให้ไฟดวงนั้นมันติดอ่ะ

Comment

ลองเช็คในคู่มือ m/b นะครับ ถ้าไม่มีก็ไป d/l มาจากเวปเลยครับ

Comment

Originally posted by nung67 View Post
                  ตังแปงIDEเป็นSTATต้องแปลงจากบอร์ดไปนะคับ
                  ถ้าจะแปลงHDDไปบอร์ดไม่ได้
                  แปลงได้สิครับ ผมใช้อยู่ คิดดีๆครับเดี๋ยวก็ออ..
                  Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:44:21.

Comment

Comment

Originally posted by gofaster View Post
                      ลองเช็คในคู่มือ m/b นะครับ ถ้าไม่มีก็ไป d/l มาจากเวปเลยครับ
                      ผมว่าตามนี้ครับ บอกไม่ถูก

Comment

คับ ยังหาโหลดไม่ได้ เลย

Comment

Originally posted by Vedora View Post
                          อ่อ
                          ไอ้สายpower ledนะ
                          อันที่มี3รูมันเป็นตัวเปิดเครื่อง
                          อันที่มี2รูมันเป็นหลอดไฟสีฟ้าตรงข้างไฟhddอะคับ
                          M9เหมือนกัน

Comment

อ้าวตัวเปิดเครื่อ ไม่ใช่ power sw เหรอคับ มันจะมี 5 สาย
                            1.power sw[2pin]
                            2.reset sw[2pin]
                            3.hdd led[2pin]
                            4.power led[2pin]
                            5.power led e[3 pin]

ยัง งง ว่า
                            4.power led[2pin]
                            5.power led e[3 pin]
                            มันเหมือนกันไหม ต้องเสียบทั้ง 2 อันเลยป่ะคับ

Comment

งงเหมือนผมเลยแต่ผมเสียบสาย3pinอันเดียวอยู่ไฟสีฟ้าตรงปุ่มพาวเวอไม่ขึ้นว่าจะลองหาที่สำหรับเสียบ2พินอยู่ครับไม่รู้จะเสียบตรงไหนดูในคู่มือมเนบอดก็ไม่มีบอก- -

Comment

Working...
                              X