Announcement

Collapse
No announcement yet.

มัน spec ไม่พอหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มัน spec ไม่พอหรอครับ

x2 6000+
    ram 2gb
    ati 2600xt 256mb ddr4

ปกติผมจะเปิดคอมทิ้งทั้งคืนเพื่อโหลดบิต เร็วสุดที่จะมาเปิดจออีกรอบก็ประมาณ 5 ชม พอเปิดจอตอนเช้า มันก็ขยับเมาส์กดอะไรใดๆ บนคีย์บอร์ดไม่ได้เลย บางวันก็จอดำสนิท บางวันก็ screensaver ค้าง ต้อง reset สถานเดียว

มันเกิดจากอะไรหรอครับ

spec ผมเท่าคุณพอดี แต่ไม่ยกเป็นนะครับ

Comment

ปิด ออฟชั่น พวก ลดพลังงานอย่าง คำสั้ง ปิด VGA ออกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ปิด ออฟชั่น พวก ลดพลังงานอย่าง คำสั้ง ปิด VGA ออกครับ
        ปิดหมดแล้วครับ ยกเว้น screensaver แต่คืนนี้จะลองปิด screensaver ดู

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

Working...
          X