Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2180+asus P5KPL-vm ลงตัวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2180+asus P5KPL-vm ลงตัวมั้ยครับ

ลงตัวหรือเปล่าครับ จะ OC ได้ไกลใหมครับ ได้ประมานเท่าไรครับ

ผมว่าถ้าจะ OC เอา พวก P5K ธรรมดา ไม่ก็ Gigabyte EP31 ดีกว่าครับ

Comment

OK

Comment

ok
        ส่วนการ oc นั้น ต้องลองดูถึงจะรู้ว่าไกลไม่ไกล

Comment

ชุดใช้ได้ครับ
          แต่โอเว่อร์คล็อกได้ไม่ดี ฟังชั่นสนับสนุนน้อย

Comment

ได้ซัก 3.0 GHz ไหมครับกะว่าจะเอาแค่นี้ ไม่อยากลงทุนอย่างอื่นอีก

Comment

น่าจะได้ครับ 10 x 300

Comment

ผมว่าผมเคยใช้ครับตัวนี้ แต่ว่าไม่ถูกโฉลกอย่างแรงครับ เอามาได้วันเดียวประกาศขายซะงั้น ผมว่ามัน overclock ยากนะ อย่างที่ท่าน nayaom09 ว่าไว้ด้านบนน่ะครับ (หรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู็) คล็อกไงก็ไม่ไป พอลองเปลี่ยนมาใช้ p31 ds3l โอชิวๆครับ คล็อกง่ายดีครับ จับมา ลากปื้ดๆ 3.0g สบายๆครับ
                Last edited by ynao007; 2 Aug 2008, 22:30:24.

Comment

Originally posted by ynao007 View Post
                  ผมว่าผมเคยใช้ครับตัวนี้ แต่ว่าไม่ถูกโฉลกอย่างแรงครับ เอามาได้วันเดียวประกาศขายซะงั้น ผมว่ามัน overclock ยากนะ อย่างที่ท่าน nayaom09 ว่าไว้ด้านบนน่ะครับ (หรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู็) คล็อกไงก็ไม่ไป พอลองเปลี่ยนมาใช้ p31 ds3l โอชิวๆครับ คล็อกง่ายดีครับ จับมา ลากปื้ดๆ 3.0g สบายๆครับ

แสดงว่ารุ่นนี่ clockไม่ดีหรือครับ ขอบคุณคุณครับ

Comment

e2180+asus P5KPL-vm ลงตัวมั้ยครับ

Originally posted by rockss View Post
                    แสดงว่ารุ่นนี่ clockไม่ดีหรือครับ ขอบคุณคุณครับ
                    ก็ประมาณนี้ครับ เห็นช่างที่ร้านเค้าบอกรุ่นนี้ oc ไม่ค่อยไปเหมือนว่าจะโดนล๊อคมาจากโรงงาน แต่ถ้าไม่ oc เนี่ยใช้ได้ดีครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

ผมใช้ GigaByte GA-G31M-S2L กับ E2160
                      Bsel 200->266 แล้ว OC ต่อไป 333 ได้สบายๆเลย ไฟเดิม
                      JIB ขาย 1690 บาท

Comment

Working...
                      X