Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++แนะนำโปรแกรมเล่นเพลงที่ท่านคิดว่าดีที่สุดหน่อยครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++แนะนำโปรแกรมเล่นเพลงที่ท่านคิดว่าดีที่สุดหน่อยครับ+++

ตอนนี้ที่ผมพอทราบก็มี
    1.iTunes
    2.Foobar2000
    3.Aimp2

เน้นฟังเพลงดีที่สุด โดยไม่กังวลเรื่อง Spec นะครับ (เพราะ Spec อยู่ในระดับกลางๆ)

ถ้าแนะนำโปรแกรมไหนก็รบกวนขอวิธีการปรับแต่งให้เสียงมันดีที่สุดด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

เที่ยงตรง จนเกินไป บางทีอาจจะไม่เพราะ สำหรับบางคน

Comment

ชอบ Foobar 2000 ชอบฟังแบบ flat ไม่ปรับแต่งครับ

Comment

itunes เพราะใช้ ipod เวลา syn เพลงกะ nb สะดวกโยธินดี

Comment

jet Audio vx plus แน่น ใส จริง ๆ

Comment

jet Audio

Comment

เอ่อ ขอโทษนะครับ ผมว่าท่านมีมาให้เลือกแค่3ตัว ผมว่าท่านลงแล้วลองทีละตัวเลยดีกว่าไหมครับ ต่างคนต่างหูครับ กระทู้แบบนี้เคยมีแล้วนะครับ searchนิดนึงนะครับ ไม่นานมานี่เอง

ส่วนตัวใช้foobar+นู้นนี่นั้น วิธีการปรับsearchเอาครับ ท่านเรือลงไว้กระจ่างแล้ว

Comment

Originally posted by thanthod View Post
                เอ่อ ขอโทษนะครับ ผมว่าท่านมีมาให้เลือกแค่3ตัว ผมว่าท่านลงแล้วลองทีละตัวเลยดีกว่าไหมครับ ต่างคนต่างหูครับ กระทู้แบบนี้เคยมีแล้วนะครับ searchนิดนึงนะครับ ไม่นานมานี่เอง

ส่วนตัวใช้foobar+นู้นนี่นั้น วิธีการปรับsearchเอาครับ ท่านเรือลงไว้กระจ่างแล้ว
                ผม search ครับ ลองแบบ Flat หมดแล้ว ยังไม่เห็นความต่างครับ เลยลองใช้ Sound Enhancer ของ iTunes แล้ว เสียงดีที่สุดน่ะครับ เลยสงสัยว่าเป็นเพราะผมปรับไม่เป็นหรือเปล่านั่นแหละครับท่าน

Comment

foobar ครับ ชอบฟังแบบเดิมๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    เที่ยงตรง จนเกินไป บางทีอาจจะไม่เพราะ สำหรับบางคน
                    ขอสังเคราะห์แต่เพราะก็ได้ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

itune ครับ ง่ายดี ซิงกะ ipod ด้วยเสียงออกมาผมยอมรับได้เลยทีเดียวครับ

Comment

Foobar2000+ASIO

Comment

ผมไม่รู้อะครับ แต่ตัวผมใช้ iTunes เวลาฟังในคอม แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ฟังละ

ฟัง tf10 + iPod ดีกว่า รายละเอียดดีกว่าเยอะ

Comment

Foobar 2000 ใช้ง่าย เบา สบาย เปิดปุ๊บ มาปั๊บ แบ่งเพลงลิสได้ง่าย ดี เสียงใส่ๆ ปรับเล็กน้อยก็ได้เบส แน่นดีนะ

itune ส่วนตัวผม ตัวใหญ่เกินความจำเป็นที่จะใช้อะ และไม่มี ไอพอด ด้วยเลยหนักเครื่อง แต่เสียงก็ดีนะ

Comment

Working...
                              X