Announcement

Collapse
No announcement yet.

X48 หรือ P45 เหมาะกับการ OC มากกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X48 หรือ P45 เหมาะกับการ OC มากกว่ากันครับ

พอดีกำลังหาบอร์ดใหม่อยู่ครับ X48 หรือ P45 เหมาะกับการ OC มากกว่ากันครับ และแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ ส่วนตัวแล้วเคยใช้แต่ Asus ครับ ตอนนี้อยากย้ายไปค่ายอื่นบ้าง
    Last edited by tsawana; 2 Aug 2008, 12:38:12.

ผมเชียร์ชิพ intel คับ แต่จะ x48 หรือ p45 ตัวไหนก็ได้ อิอิ

ในใจแอบเชียร์ X48 rampage extreme คับ ผมจะได้มีเพื่อน อิอิ

Comment

เล่น ชิบ intel เบื่อละ อยากลอง nForce แต่ราคาไม่เป็นมิตร -*-

Comment

X48 เนี่ย คิดว่าไม่น่าไกลกว่า P45 ครับ (ถ้าเล่นตัว 45nm นะ 65nm น่าจะเท่ากัน)

x48 มีดีที่ pci-e ครับ ลองไปเทียบๆเคียงดูนะ

Comment

แล้วแนะนำยี่ห้อไหนดีครับ ตอนนี้ใช้ Q9450 อยู่ครับ
          Last edited by tsawana; 2 Aug 2008, 13:14:44.

Comment

เทพๆทั้งนั้น ผมยัง P31 อยู่เลย

Comment

p45 ก็โอเคคับ ลาก quad ไกลดี
              แต่ตอนนี้สถิติโลก บัส 710 เนี้ยเป็นของ X48 เล่นกับ E8500

Comment

โอ๊วว ของแรง..

Comment

ดันครับ

Comment

แนะนำ Maximus II Formula ครับไม่เคยใช้ครับแต่เห็นท่าน matoom ใช้ลากง่ายดีครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=247969

Comment

P35 .... หุหุ

Comment

X38

Comment

X48

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                            แนะนำ Maximus II Formula ครับไม่เคยใช้ครับแต่เห็นท่าน matoom ใช้ลากง่ายดีครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=247969
                            ตานี่เกรียนครับ ต้องใช้บอร์ดเทพถึงจแรง

Comment

Working...
                            X