Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 64 Athlon 3500 ,AMD 64 Athlon 3200+เลือกตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 64 Athlon 3500 ,AMD 64 Athlon 3200+เลือกตัวไหนดีคับ

AMD 64 Athlon 3500 ,AMD 64 Athlon 3200+ กำลังจะซื้อคับ ควรเลือกตัวไหนดี จากความคิดผม AMD 64 Athlon 3200+ ดูแล้วท่าทางจะเวิคกว่า เพราะ AMD 64 Athlon 3500+ ตัวคูณเป็นเลขคี่ อีกนิดครับ

AMD 64 Athlon X2 3800+ ประกัน DCOM ,ประกัน COM7 ประสิทธิภาพการทำงานกับราคา ของแต่ละประกันเป็นยังไงบ้างคับ ขอบคุณมากครับ

ถ้า oc ก็เอา 3500+ แล้ว oc ให้เป็นตัวคูณเลขคู่ แต่ถ้าไม่ oc ก็เอา 3200+
    ส่วน x2 3800+ นั้นดีกว่าแรงกว่าพอสมควร แต่เรื่องประกันนั้น Dcom จะดูดีกว่า com7 นิสหน่อย
    มันก็ขึ้นอยู่กับการเคลมอ่าครับว่าจะเร็วช้าแค่ไหน แต่ก็พอ ๆ กันแหละ

Comment

ผมว่า 3200+ ดีกว่าครับ ถ้าเอา3500+ มาลดตัวคูณ เเล้วจะซื้อให้เเพงไปทำไม

Comment

อืม นั่นดิ -*- ถ้าลดตัวคุณมาเหลือ 10 มันก็ 2.0 GHz เท่ากับ 3200+ เลยสิครับ

Comment

3200+ ครับ

Comment

3200 อีกเสียงครับ

Comment

ไม่ทราบว่า ทำไม่ถึงต้องใช้ RAM มากมายด้วยครับ แค่ 512 MB ก้น่าจะเพียงพอนะครับ ไม่เข้าใจครับ

Comment

Originally posted by oclcster View Post
                ไม่ทราบว่า ทำไม่ถึงต้องใช้ RAM มากมายด้วยครับ แค่ 512 MB ก้น่าจะเพียงพอนะครับ ไม่เข้าใจครับ
                VISTA 64 bit + เกมส์ (อนาคต)

Comment

3200+

Comment

3200+ จบข่าว

Comment

--

Originally posted by saint_windom View Post
                      ผมว่า 3200+ ดีกว่าครับ ถ้าเอา3500+ มาลดตัวคูณ เเล้วจะซื้อให้เเพงไปทำไม

ถ้า oc 3500+ ก็เพิ่มตัวคูณให้เป็นเลขคู่ แต่ถ้าไม่ oc ก็ 3200+ ครับ อย่าไป oc 3500+ ลดตัวคูณนะครับ

Comment

Originally posted by Mci View Post
                        ถ้า oc 3500+ ก็เพิ่มตัวคูณให้เป็นเลขคู่ แต่ถ้าไม่ oc ก็ 3200+ ครับ อย่าไป oc 3500+ ลดตัวคูณนะครับ
                        ประกาศ CPU AMD ไม่สามารถเพิ่มตัวคูณได้ ลดได้อย่างเดียว
                        โปรดฟังอีกครั้ง AMD ไม่สามารถเพิ่มตัวคูณได้ ลดได้อย่างเดียว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ประกาศ CPU AMD ไม่สามารถเพิ่มตัวคูณได้ ลดได้อย่างเดียว
                          โปรดฟังอีกครั้ง AMD ไม่สามารถเพิ่มตัวคูณได้ ลดได้อย่างเดียว

ohhhh!!! sorry อย่างแรงครับ เปรี้ยวไปหน่อย พอดีเพิ่งเป็นสาวก amd ครับ
                          ไม่เคย oc amd(รอซื้อ psu ก่อน) เคยแต่ oc intel ยังไงต้องขออภัยด้วยนะครับ หุหุ

Comment

น่านดิ ผมก็ว่า ถ้าซื้อ 3500+ มา OC แล้วลดตัวคูณเหลือ 10 ความเร็ว Clock มันก็เท่า 3200+ สิครับ แบบนั้นซื้อ 3200+ มา OC ราคาจะไม่ถูกกว่าและไม่ต้อเสียเวลาปรับตัวคุณให้เหนื่อยหรอกเหรอครับ ^^"

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                              น่านดิ ผมก็ว่า ถ้าซื้อ 3500+ มา OC แล้วลดตัวคูณเหลือ 10 ความเร็ว Clock มันก็เท่า 3200+ สิครับ แบบนั้นซื้อ 3200+ มา OC ราคาจะไม่ถูกกว่าและไม่ต้อเสียเวลาปรับตัวคุณให้เหนื่อยหรอกเหรอครับ ^^"

ครับ...คือผมไม่รู้ละก็สื่อไปผิด ๆ หนะครับ ไอ่เรื่องตัวคูณนี่ไม่ทราบจริง ๆ (โง่ไปหน่อย หุหุ)
                              ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ที่จะบอกคืออย่างนี้ครับ ถ้าอยากจะเอา 3500+ ก็ oc ให้มันได้แรมบัสเท่าที่ต้องการ เป็นการ oc cpu เพื่อเพิ่มบัสแรมอ่าครับ ชดเชยแรมที่หายไป หุหุ เมื่อกี้ลองไป oc เครื่องตัวเองมาแล้วครับ แต่ไม่กล้า oc มากเพราะใช้ psu โนเนมอยู่ เดวว่าพรุ่งนี้จะไปสอย Enermax มาใช้ก่อนแล้วค่อย oc หุหุ ยังไงก็ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ^^

Comment

Working...
                              X