Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดที่แก้ไขได้ช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดที่แก้ไขได้ช่วยผมทีครับ

มันขึ้นแบบนี้ตลอดเลย ลงใหม่กี่ครั้ง ก็ป็นแบบนี้ ช่วยทำให้มันไม่ขึ้นทีครับ
    เป็น vista ครับ

ลองหาแผ่นvista sp1ที่ไม่โมมาลงดูครับ ไงลองเข้าไปอ่านดู http://thaiwinadmin.blogspot.com/sea...indows%20Vista

Comment

วิสต้าผมลงเเล้วใช้ไปนานๆเริ่มรวนเเล้วครับผมจะเป็นอาการเเบบนี้เเหละครับ

Comment

ผมลงให่มทุกครั้งก็เป็นแบบนี้ครับ ลองหลาบแผ่นแล้วครับ
        แก้ได้แล้วครับใครเป็นแบบผมก็ลองแก้ดูครับ

วิธีแก้ไขนะครับผม ไปที่ Start คลิกขวาที่ Computer เลือก Properties ครับผม จากนั้นแถบด้านซ้าย เลือก Advanced system settings จะปรากฏหน้าต่าง System properties ขึ้นมา
        จากนั้น ไปที่ Advanced ครับ ตรง Proformance กด Settings... ไปที่ Data Execution Prevention เลือกที่ Turn on ครับ จากนั้น กด Add... พิมพ์ dllhost.exe แล้ว open ครับ จากนั้น Add... อีก พิมพ์ Rundll32.exe แล้ว open เช่นกันครับ จะได้ดังภาพนะครับ

จากนั้นกด OK > OK เสร็จเรียบร้อยครับ

Comment

Working...
        X