Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเล่าประสบการณ์การไปเคลมสินค้าของตัวแทนจำหน่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเล่าประสบการณ์การไปเคลมสินค้าของตัวแทนจำหน่าย

จะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลังครับ

เคยไปซื้อเครื่อง DVD ที่เซียครับไปกับพระพี่ชาย เน้น พระ ครับ
    ที่ศูนใหญ่อ่ะชั้นไรจำไม่ได้ ที่มันมีหลากหลายอ่ะ มีทั้งหนัง แมงป่อง ทั้งเครื่องเสียงสารพัดอ่ะตู้เย็นโทรทัศ
    อื่นๆอีกมากมาย
    ไปซื้อ DVD ของ panasonic มาใช้ไปประมาณ ไม่ถึง 2 เดือนเครื่องมีปัญหา
    เลยเอากลับไปที่ร้านที่ซื้อ

พระ : โยม ดูให้หน่อยซิหัวอ่านมันสะดุดน่ะ เป็นทุกแผ่นเลย
    คนขาย 1 : ซื้อไปนานหรือยังครับ
    พระ : ประมาณ 2 เดือน
    คนขาย 1 : อืมสักครู่ครับ

หายไปประมาณ เกือบชั่วโมง ผมต้องเดินไปตามคนอื่นมาดูแทนคนแรกมันทิ้งหายไปเลยหายไปไหนไม่รู้
    เจอคนที่ 2 เลยเรียกมา พระก็พูดเหมือนเดิมว่า

พระ : โยม ดูให้หน่อยซิหัวอ่านมันสะดุดน่ะ เป็นทุกแผ่นเลย
    คนขาย 2: หลวงพี่ต้องเอาไปซ่อมที่ ศูน เองนะครับทางร้านเราเป็นเพียงตัวแทนจำหน่าย

ผมยืนฟังอยู่ก้คิด อ้าวไรวะ ไหงพูดงี้ล่ะ ปัดความรับผิดชอบเฉยเลย ร้านก็ดี

พระ : แล้วศูนมันอยู่ที่ไหนล่ะ
    คนขาย 2: ผมก็ำไม่ทราบครับหลวงพี่ลองดูที่ข้างกล่องแล้วลองโทรไปดูนะครับขอตัวก่อนนะครับ

ผมสดับรับฟังก็..เฮ้ยนี่ไม่คิดจะช่วยไรเลยหรือฟะขายเสร็จ มันทิ้งลูกค้าเลยนี่หว่า
    ผมต้องไปตามเอาคนที่ 3 มาคุย 2 คนแรกมันหายไปเลยอย่างกะนินจา
    คนที่ 3 พอรับได้หน่อยพอเล่าให้ฟังเสร็จเขาก็ว่า

คนขาย 3 :อืมส่งกับร้านเราได้ครับแต่จะช้าหน่อย ประมาณ 1 เดือนครับ
    พระ : ไม่เป็นไรโยม 1 เดือนก็เอาไปซ่อมเถอะ
    คนขาย 3 : อีกประมาณ 1 เดือนจะโทรกลับนะครับ

ส่งของซ่อมเรียบร้อยกลับวัดครับ เดือนกว่าๆ ผ่านไปผมไปซื้อของเองครับ
    เลยแวะดูของด้วย เขาบอกว่าซ่อมเสร็จแล้ว
    อ้าวเสร็จแล้วไมไม่โทรไปบอกล่ะ
    เซ็งครับเซ็งมากๆ ร้านออกจะใหญ่โต ประสบการนี้แย่ครับจากวันนั้นมาไม่เคยซื้อของร้านมันอีกเลย

ปล.อ่านเข้าใจไหมครับ

Comment

มีชื่อร้านจะดีมากๆ เลยครับ

Comment

ร้านอะไรเผื่อจะมีผู้สนใจบริการแบบนี้ อยากไปใช้บริการบ้าง อิอิอิ

Comment

ASYS กับ Com 7 เป็นไงมั้งครับผม

Comment

ร้ายใหญ่ที่อยู่ติดกับลานกว้างอ่ะครับ ที่มันมีโวน หนัง แมงป่อง โซนกล้องถ่ายรูป
            ที่เข้าไปแล้วมีหลากหลายอ่ะครับทั้งโทรทัศเครื่องเสียง ตู้เย็น สารพัดครับ
            ไม่รู้จักชื่อร้านมันอ่ะ

Comment

ซื้อบอร์ดกิ๊กกาไบท์มาจากร้านที่ไอทีมอล์ ใช้อยู่สองวันเสียงไม่ยอมออก เลยต้องไปเอาเฟริมแวร์ใหม่มาลง ระหว่างลงรอบที่สาม Vista มันขึ้นจอฟ้า แล้วก็เปิดไม่ติด

เอาบอร์ดไปเคลมที่ Com7 พันธุ์ทิพย์ชั้น 5 ไปถึง 17:55 น้องเขาบอกว่าจวนจะปิดออฟฟิตแล้ว แต่ก็รับเข้าไปบริการให้ โทรศัพท์เช็คครั้งนึง แล้วก็บอกว่ามีของเปลี่ยนให้ ให้เรารอรับได้เลย อีก 10 นาทีก็เสร็จ ไม่ถามอะไรมากกว่าที่เราสงสัยว่าเฟริมแวร์มันคงเจ๊ง

ประทับใจมาก

Comment

ซินเน็คนี่ผมเจอมาก็สุดแสบ จะเคลมการ์ดจอโทรไปเช็คศูนย์ใหญ่ 3 รอบ
                บอกของมีที่เซียร์ไปเคลมได้เลย โทรเช็คที่เซียร์อีก 2 รอบว่าของมีไหม บอกมี
                ขับรถขึ้นทางด่วนรีบไปเลย ตอนพักเที่ยงวันทำงาน ไปถึงมันหน้าตาเฉยบอก ของไม่ีมีเช็คผิด
                เสียเวลา เสียเงิน เสียค่าน้ำมัน และเสียอารมณ์จริงๆ

ส่วนคอม7 สาขาพันทิพย์ เคยเอาซีพียูไปเคลม (คือซีพียูมันเป็นรอยของมันเอง)
                มันก็แนวโวยวายมองหน้าเรา ยังกะเราไม่รู้เรื่อง บอกเคลมไม่ได้ ก็บอกไปว่าติดต่อศูนย์ใหญ่แล้ว
                ทั้งๆที่จริงๆแล้วโทรไปศูนย์ใหญ่แล้วเค้าบอกจะรับเรื่องให้ ตอบดีมาก และบอกให้ไปเคลมกับศูนย์พันทิพย์ได้เลย
                เลยต้องเสียเวลาวิ่งไปศูนย์ใหญ่คลองตัน ก็นั่งรออยู่ครึ่งชั่วโมง ก็ได้เปลี่ยนตัวใหม่มาเลย

ส่วนดีคอม ไม่น่าเชื่อผมไม่เคยเจอปัญหากับชื่อนี้เลย แปลกดี แต่เห็นคนอื่นเจอกันเยอะ
                แต่หลังๆก็เลี่ยงๆประกันนี้ตามกระแสเค้าเหมือนกัน

เอแอนด์แอลหรือเครือฮาร์ดแวร์เฮ้าส์ ยังไม่เคยไปเคลมของ เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง
                แต่ที่รู้ๆ หลายๆร้านพนักงานขายบริการไม่ถูกใจอย่างแรง

Comment

จะว่ายังไงดี เหมือนประกันสมัยนี้ไม่ค่อยเต็มใจบริการลูกค้านะ

แล้วอย่างนี้จะมีประกันไปทำไม หรือแค่เอาเครดิต -*-

Comment

Working...
                  X