Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC อยากเล่นเน็ท ด้วย WIFI ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC อยากเล่นเน็ท ด้วย WIFI ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ที่บ้านน้อง ไม่สามารถขอเบอร์บ้านได้ทั้งที่อยู่ใน กทม. เลยสงสารน้อง มีวิธีไหนบ้างครับ
    ที่จะทำให้เล่นเน็ทได้ เห็นเดี๋ยวนี้มีระบบ WIFI เลยสนใจครับ

ถาม

1. ถ้าจะใช้ WIFI ต้องซื้ออะไรเพิ่มครับ ราคาเท่าไร

2. เห็นมีตัวรับ ที่เป็นแบบ USB นั้นดีหรือปล่าวครับ แพงหรือปล่าว

3.โทรศัพย์มือถือ ที่มี WIFI สามารถเอามาต่อกับคอม PC ได้หรือปล่าวครับ

WIFI ถ้ามีก็ต้องของทรูอะครับ แต่แถวนั้นมีสัญญาณไหม ถ้าไม่มีก็อด

ต่อ GPRS ผ่านมือถือ ถ้าไม่อับโชคเกินไปแถวบ้านน่าจะอยู่ในข่าย EDGE

Comment

เยส เพิ่งไปถามๆ มา เพราะเพื่อนก็อยู่หอ ของทรู edge รายเดือน 250 บาท เล่นไม่อั้น แต่ต้องมี air card หรือ มือถือที่เป็นโมเด็มได้ เล่นได้ทุกที่ขอให้มีสัญญาณโทรศัพท์มือถือ แต่ไวไฟต้องอยู่ใกล้แหล่งสัญญาณหรือที่เรียกว่า hot spot (ส่วนใหญ่อยู่ตามห้าง ร้านกาแฟ)

Comment

ที่ถามยังไม่ได้คำตอบครับ

Comment

อย่าไปเล่นเลย เสียความรู้สึก ตัดบ่อยๆๆ

Comment

อย่า ไปลอง ลงทุนเสียเงินเพื่อ WIFI TRUE เลย ครับ

ไม่ดีมากๆ

นอกจาก คุณ อยู่ไกล้ HOTSPOT แบบ ประชิด + ไม่มีกำแพง ไดๆขวางกัน

ผมโดนมาแล้ว ลงทุน ซื้อหลายอย่างเพื่อ ใช้งาน ไวไฟทรู

เอาเข้าจริงๆ

."บัดซบ มากๆครับ"

แต่ถ้าไปเล่นใน ทรูช้อป จะดีมากๆ (ไกล้ SPOT จัด)

แค่นันเอง

สรุป.. ติด HISPEED ครับ วุ่นวาย นิด เสียเงิน เวลา หน่อย

แต่ แค่ วันสองวัน

ที่เหลือก็เล่ยาวๆ คุ้มแน่ๆครับเชื่อผม ทุกยี่ห้อ โอหมด

หรือ จะลอง พวก LOXINFO ก็ยังได้ บริการ เทพมากๆ (เพราะคนใช้ไม่เยอะเค้าเลยดูแลเราดี )

ขอเบอร์ TOT / TRUE แล้ว ติด CS LOXINFO // KSC ไม่ผิดหวัง (ราคา คล้ายกัน +- 100 คุ้มๆ)

Comment

Originally posted by japan View Post
              อย่า ไปลอง ลงทุนเสียเงินเพื่อ WIFI TRUE เลย ครับ

ไม่ดีมากๆ

นอกจาก คุณ อยู่ไกล้ HOTSPOT แบบ ประชิด + ไม่มีกำแพง ไดๆขวางกัน

ผมโดนมาแล้ว ลงทุน ซื้อหลายอย่างเพื่อ ใช้งาน ไวไฟทรู

เอาเข้าจริงๆ

."บัดซบ มากๆครับ"

แต่ถ้าไปเล่นใน ทรูช้อป จะดีมากๆ (ไกล้ SPOT จัด)

แค่นันเอง

สรุป.. ติด HISPEED ครับ วุ่นวาย นิด เสียเงิน เวลา หน่อย

แต่ แค่ วันสองวัน

ที่เหลือก็เล่ยาวๆ คุ้มแน่ๆครับเชื่อผม ทุกยี่ห้อ โอหมด

หรือ จะลอง พวก LOXINFO ก็ยังได้ บริการ เทพมากๆ (เพราะคนใช้ไม่เยอะเค้าเลยดูแลเราดี )

ขอเบอร์ TOT / TRUE แล้ว ติด CS LOXINFO // KSC ไม่ผิดหวัง (ราคา คล้ายกัน +- 100 คุ้มๆ)

ขอบคุณครับ กระจ่างขึ้นมาหน่อย

Comment

Working...
              X