Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ เหมาะหรือยัง (ถ้าเหมาะจะได้เอาเยย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้ เหมาะหรือยัง (ถ้าเหมาะจะได้เอาเยย)

E8400
    P5Q Pro
    OC 4Gb/800Mhz 2gb X2
    HD4850
    SilverStone "ST50F" 500W
    HDD 500gb 32mb

Creative Labs Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio 7.1
    Cooler Master "Elite 330" Black Mid Tower Case Model "RC-330" Retail

หมดนี่ถ้าไม่ O/C เปลี่ยนอะไรมั่งครับ
    (ตอบด้วยครับ)

Comment

ดีคับ แรงมากมาย แต่ผมขอเปลี่ยนการ์ดเสียงดีกว่านะ
      ASUS Xonar DX PCI-Ex1 2300.- ราคาเท่ากัน แต่ให้เสียงนะจะดีกว่านะ ตัวการ์ดเป็นโซลิทซี ทั้งใบคับ

Comment

ไม่ OC เลยน่ะหรอคับ งั้นเปลี่ยนเมนบอร์ดเลย เอาเป็นรุ่นประหยัดๆ ที่รองรับ 45nm ได้ก็แล้วกัน
        พวก P31 - G31 - P43 อะไรเงี้ย

Comment

เมนบอร์ดตัวนี้ดีแล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหลอก รับอนาคตได้

Comment

ครับ

ดันหน่อย >^<

Comment

ASUS Xonar DX PCI-Ex1

เอาไปดูหนัง กะเล่นเกม ให้เสีย สมจริงกะ ลำโลง 5.1 มั้ยครับ

Comment

เสียงให้ได้สมจริงเต็มที่อยู่แล้วคับ พอๆกับ X-Fi เลยล่ะ
                อ้างอิงจาก Quick PC

Comment

แล้วคุณคิดว่าจะใช้คอมตัวนี้โดยไม่เปลี่ยนไปอีกนานแค่ไหนล่ะคับ
                  ถ้าซัก 2ปี ล่ะก็ ลดเมนบอร์ดดีกว่าคับ มีเยอะไปก็ไม่ได้ใช้
                  ASUS P5QL P43-ICH10R 3800.- ถูกกว่าตั้งพันนึง
                  ตังที่เหลือก็ลง PSU แล้วเปลี่ยนเป็นยี่ห้อ TAGAN เพราะดูจากใส้ในแล้ว ตาแกน ทำได้ดีกว่ามาก
                  (ถึงผมจะชอบ SilverStone ก็เถอะ)

Comment

เรียนจบ ปี 4 หรือมากกว่านั้น ครับ (อีก สองปี เอา โน็ตบุ๊ค ตัวนี้เอาไว้ทำพวกกราฟฟิก) ตอนนี้ผมอยู่ มัธยมปี 4 อยู่อีกหลายปีอยู่

Comment

ถ้าอย่างงั้นก็ปรับเมนบอร์ด เป็นรุ่นเล็กๆดีกว่า หรือถ้าไม่ติดที่ยี่ห้อ เลือกของ ASRock P43TWIN1600 2800.-
                      ถูกกว่าเดิมพันนึง แต่ยังเป็นชิพตัวเดียวกันอยู่
                      ที่ผมบอกว่า ซื้อเมนบอร์ดแพงไปก็ไม่ได้ใช้ เพราะ อินเทล จะเปลี่ยนซ็อกเก็ตใหม่คับ
                      แต่ถ้าเป็นเอเอ็มดีล่ะก็ เมนบอร์ดเทพๆ ราคาแค่ 2300.- เอง

Comment

Working...
                      X